Announcement

Collapse
No announcement yet.

i5 7600k ราคา 5,550 บาท ซื้อมั้ย หรือว่าดูเจนใหม่ดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by thanakhans View Post
    อูย G4560 ในมือผมสั่นเลยครับ แนะแต่คนอื่น ชักเกิดกิเลสเองซะแล้ว

มือ2 ราคาไม่เเพง ฟินเลย

Comment

Comment

Comment

i5 8400 5,990 บาท

Comment

คุ้มมากๆ ครับ
            แต่แรมไม่เห็นลดราคาแบบนี้มั้งเลย
            ตอนนี้การ์ดจอเริ่มราคาลดลงมาละ

Comment

สุดท้ายสั่งซื้อ AMD Ryzen R5 1600x จาก Advice แทนที่จะเป็น Intel จากที่จะเปลี่ยนในตอนแรก

พอดีไปเห็นว่าลดราคาเหลือ 6,990 บาท และลองค้นหาข้อมูลใน Google เห็นส่วนใหญ่ว่าแรงพอๆ กับ i7 7700k แต่ราคาถูกกว่า

Comment

ผ่างงงงงงงงงงง !

Comment

ทำไมซื้อ 2 ชิ้นอะ

Comment

Originally posted by Property View Post
                    เห็นส่วนใหญ่ว่าแรงพอๆ กับ i7 7700k แต่ราคาถูกกว่า
                    ด้านไหนครับ

ถ้าเรื่องเกมนี่ ไม่ใช่แน่นอน

แต่หากชอบเพราะถูกกว่า ก็จัดเลย

ส่วนตัวแนะนำไป i5 8400 ดีกว่า 1600x

ถ้าตั้งกระทู้ถามใน ocz แล้วตัดสินใจซื้อ 1600x
                    คงไม่มีอะไรจะแนะนำต่อละครับ
                    Last edited by taibkk; 5 Apr 2018, 13:24:32.

Comment

ตอนแรกก็ตั้งใจจะซื้อ i5 7600k 5,550 บาท พอตัดสินใจได้ เข้าเว็บ JIB อีกทีก็ไม่มีแล้ว

จากนั้นเจอ i5 8400 ราคา 5,990 บาท ก็คิดอยู่ว่าจะเอาดีไหม พอตัดสินใจได้ เข้าเว็บ Advice ก็ไม่มีแล้ว

เลยไม่ได้ซื้อ Intel พอดีไปเห็น AMD R5 1600x ลดราคาเหลือ 6,990 บาท เลยไม่คิดนานแระ ซื้อเลยดีกว่า เดี๋ยววันถัดไปมาดูอีกที ไม่มีราคานี้อีก (ผ่านมาจนถึงวันนี้ที่เว็บ Advice ก็ยังจัด Shock price อยู่)

จากเดิมที่ตั้งโจทย์ไว้ว่าจะใช้ GPU ใน CPU แต่ได้ย้อนไปมอง i3 4150 ที่มี HD4400 มันเล่นหนัง 60 เฟรมไม่ไหว (ใช้โปรแรม Potplayer กับ SVP) มันเล่นได้ประมาณ 40-50 เฟรม ทำให้ภาพกับเสียงมันจะไม่ตรงกัน ไม่แน่ใจว่า 630 จะเล่นหนัง 60 เฟรมไหวหรือเปล่า เลยเปลี่ยนใจซื้อการ์ดจอแยก ที่นี้เรื่อง CPU ที่มี GPU เลยตกไป เอารุ่นไหนก็ได้ที่กำลังลดราคา และแรงคุ้มราคา ณ ตอนที่ซื้อครับ

เท่ากับตอนนี้ซื้อ R5 1600x และ MSI GT1030 มารอไว้แล้ว เหลือรอซื้อเมนบอร์ดอย่างเดียวก็ประกอบใช้งานได้แล้วครับ

Comment

Core i5 8400 ถ้าเล่นเกมส์ AMD แพ้ทุกตัว ( แม้กระทั้ง R7 )

Comment

ซื้อมาแล้วก็ใช้ไปครับ อย่าไปคิดมาก เราเลือกแล้ว ลองใช้เองถ้าพอใจก็ใช้ ไม่ชอบก็ขายทิ้งไป Intel ครับ

ปล. ถ้าชอบ Ryzen Gen2 กำลังจะมา อาจเปลี่ยนได้ในอนาคตครับ

Comment

Comment

ซื้อมาแล้วใช้ให้คุ้มครับ อันไหนมีความสุข ก็จัดอันนั้นครับ
                              ผมชอบกระทู้แนวนี้ครับ
                              ถามแล้วจัดจริง ไว้ประกอบเสร็จ เทสเกมรีวิวหน่อยก็ดีครับผม

Comment

Working...
                              X