Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถาม FX6300 ร้อนถึง 70+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผม FX6300 GA-970A-D3 R1.1 ก็ร้อนครับ เลยจัด CM Hyper 212 ใช้จนพัดลมพัง เปลี่ยนพัดลมใหม่ ยังใช้ดีอยู่ถือว่าเย็นครับ212.jpg

Comment

PSU ?

Comment

Originally posted by thaipc View Post
        ของผม FX6300 GA-970A-D3 R1.1 ก็ร้อนครับ เลยจัด CM Hyper 212 ใช้จนพัดลมพัง เปลี่ยนพัดลมใหม่ ยังใช้ดีอยู่ถือว่าเย็นครับ[ATTACH=CONFIG]4140195[/ATTACH]
        ลองแก้ไขเรื่องการติดพัดลมซิ้งครับ
        ถ้าพัดลมเป่าไปหลังเคส แนะนำย้ายใส่อีกฝั่งครับ

Comment

Originally posted by thaipc View Post
          ของผม FX6300 GA-970A-D3 R1.1 ก็ร้อนครับ เลยจัด CM Hyper 212 ใช้จนพัดลมพัง เปลี่ยนพัดลมใหม่ ยังใช้ดีอยู่ถือว่าเย็นครับ[ATTACH=CONFIG]4140195[/ATTACH]
          ใส่ ผิดด้านนะท่าน

Comment

หันพัดลมออกไปทางแรมไม่ใช่หรอครับ ตามหลักการ

Comment

ผมว่าแค่ 80? ไม่น่าจะดับนะครับสำหรับ CPU นะ
              ผมเคยใช้ A10-5800K ซิงค์เดิมร้อนถึง 120? ดับไปหลายรอบ
              เลยซื้อซิงค์ใหม่ใส่ เอาซิงค์เดิมทิ้งเลย
              เปิดเครื่องปกติ 50-60?
              เล่นหนักๆเปิดเกมส์+ฟังเพลง+เปิดเว็ป อยู่ที่ 80? องศา
              เล่นยาวๆ 10 ชั่วโมง+++ ไม่มีดับ

Comment

https://www.overclockzone.com/forums...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

พัดลมด้านหลังดูดลมเข้ามาในเคส พัดลมซิงค์ดูดลมไปเป่าซิงค์ต่อ แล้วลมร้อนที่เป่าออกมาจากซิงค์ออกทางไหนเหรอครับ

อยากเห็นภาพในเคสเต็มๆ จัง แล่วใช้เคสอะไรด้วย

Last edited by Crazy_O; 29 Mar 2018, 14:17:23.

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
                    พัดลมด้านหลังดูดลมเข้ามาในเคส พัดลมซิงค์ดูดลมไปเป่าซิงค์ต่อ แล้วลมร้อนที่เป่าออกมาจากซิงค์ออกทางไหนเหรอครับ

อยากเห็นภาพในเคสเต็มๆ จัง แล่วใช้เคสอะไรด้วย
                    ผมกลับด้านพัดลมครับ ดูดออกไปทางด้านหลังทั้งคู่ ดูดจากซิงค์ออกไป แล้วก็พัดลมเคสก็ดูดออกไปหลังเคส ลมร้อนจะถูกดูดไปทางหลังเคสเหมือนกันครับ (ที่ใช้ดูดออกเพราะเวลาใช้แรมซิงค์สูงมันจะติดพัดลมซิงค์ครับ พัดลมด้านหน้าดูดเข้า 1 ตัว พัดลมซิงค์และพัดลมเคสดูดออกครับ )

Comment

ผมใช้วิธีเขยิบขึ้นบนนิดหน่อยครับ หลบซิงค์แรมเอา

Comment

ที่ติดแบบนี้ คือให้ลมช่วยดูดความร้อนจากภาคจ่ายไฟด้วย GA-970A-D3 R1.1 ภาคจ่ายไฟไม่มีซิงค์ ความร้อน CPU ตอนนี้ไม่น่าห่วงครับ
                        ติดแบบนี้ต้องดูทางลมนะ หน้าเข้าหลังออกครับ

Comment

Working...
                        X