Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยครับว่า psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยครับว่า psu

psu wattจริงหรือwatt หลอกเราดูกันยังไงเหรอครับ?

ดูหลายอย่างอะคับผม
    1.ดูราคาคับวัตต์เต็มทุกตัวราคาเกิน1000+
    2.น้ำหนักคับวัตต์เต็มต้องหนักๆๆ
    3.ยี่ห้อคับเอาแบบที่มียี่ห้อไม่ก๊องแก๊งอะคับ
    *-*

Comment

อย่างแรกเลยจะดูว่า PSU มีคุณภาพดีหรือไม่ดูที่น้ำหนักก่อนเลย ถ้าของถูกๆโยนเล่นลอยกลางอากาศเคว้งเลย
      ของดูๆจะหนักๆ อย่างต่อมาก็ราคาครับแต่ราคาก็ไม่ได้หมายความว่าจะได้ Watt เต็มนะครับอย่าง Raidmax หลายๆรุ่นราคาก็ 1500-2000 บาท Watt ก็ยังไม่เต็มแค่เกือบๆครับ

ถ้าจะซื้อ PSU ดีๆนะครับดูง่ายที่สุดคือราคา+ความนิยมครับ ชัว

Comment

Working...
      X