overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 117

Thread: เกิดอะไรขึ้นครับ วันนี้การ์ดจอร้านนกโผล่มาเพียบ

OverclockZone Member

Default เกิดอะไรขึ้นครับ วันนี้การ์ดจอร้านนกโผล่มาเพียบ

คลิกเข้าไปดู ตอนนี้ของไม่ขาดแล้วใช่ไหมครับ แต่ราคายังแรงมาก

ของมันไม่ได้ขาดอยู่แล้วครับ แต่มันกักของไว้

ที่มันทะยอยปล่อยขาย คิดว่าทางฝั่งเขียวอาจจะขุดไม่คุ้ม(พอดีผมไม่ได้ตามข้อมุลนะ อ่านผ่านๆที่เค้าโพสกัน) ทำให้สายขุดไม่มีความต้องการแล้ว ก็เลยต้องเทขายออกมา

จริงๆร้านอื่นปล่อยกันหลายร้านแล้วนะ หลายร้านลดราคาแล้วหลายรอบ แต่บอสนี่ น่าจะลองชิมลางไปเรื่อยๆ เพราะไม่อยากขายหมู แหม บอกแล้วไงขายมากี่ปีกว่าจะมีโอกาสฟันแบบนี้

ราคาจะลงกว่านี้ไหมครับ พอดีจะประกอบคอมพ์ไว้ใช้งาน
    เกรงว่าซื้อวันนี้ พรุ่งนี้-อาทิตย์ถัดไป ลงเรื่อยๆ
    หรือรอการ์ดเจนใหม่เลยดีกว่าไหมครับ

OverclockZone Member MooNoiOCZ's Avatar

Quote Originally Posted by manfarKK View Post
    ราคาจะลงกว่านี้ไหมครับ พอดีจะประกอบคอมพ์ไว้ใช้งาน
    เกรงว่าซื้อวันนี้ พรุ่งนี้-อาทิตย์ถัดไป ลงเรื่อยๆ
    หรือรอการ์ดเจนใหม่เลยดีกว่าไหมครับ
    ใช้การ์ดรุ่นไหนหล่ะ งบเท่าไหร่ ลงนะลงแน่ ถ้ารอได้รอดูต้นเดือนหน้า น่าจะชัดเจนเรื่องราคาหล่ะ(ปรับลงกว่าตอนนี้)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

กค. ทาง Nvidia จะเปิดตัวการ์ด Series ใหม่นะ

ห้องมือ 2 ตอนนี้ เพียบ ขนาดบางอันผมว่าถูกแล้วนะ ยังขายไม่ออกเลย

OverclockZone Member naja's Avatar

แป๊ปๆ ใกล้สงกรานต์ละ

Kok@OCZ's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    กค. ทาง Nvidia จะเปิดตัวการ์ด Series ใหม่นะ
    Series ใหม่ สิ่งที่น่าตื่นเต้น ยิ่งไปกว่าตัว chips

ก็แรม GDDR6 จาก SK Hynix นี่แหละ 14Gbps ลากไปวิ่งแถวๆ 16Gbps มันส์ แน่!

ซื้อตอนนี้เจ็บตัว+เจ็บใจ

OverclockZone Member tack999's Avatar

ใครจะไปซื้อ ยกเว้นให้ฟรี

OverclockZone Member Crazy_O's Avatar

กั๊กเอาไว้นาน ทำให้ราคามันติดดอย 555555555555

OverclockZone Member MooNoiOCZ's Avatar

อย่าแปลกใจไปถ้าGTX 1050Ti และGTX 1060 ห้องมือสองจะทะลั่กออกมามากผิดปกติ

OverclockZone Member magff's Avatar

ที่ L.......A จากที่เห็นว่า ของหมด ตอนนี้มีของให้กดสั่งแล้วครับ หลายตัว หลายยี้ห้อ GTX1050ti มีเยอะขึ่น มือสองที่ราคา 6,xxx เลยเริ่มขายไม่ออก

OverclockZone Member taibkk's Avatar

บางทีก็น่าคิดนะครับ
    ว่าเค้ากั้กของ ไปให้ใครขุดมาก่อนจะเอาออกมาขายหรือเปล่า
    เพราะถ้ากั้กของ ตุนของไว้อย่างเดียว มันจะดีหรือ

ใครไปซื้อการ์ดจอใหม่ที่ร้าน ถ้าเป็นของ synnex มันดูได้ครับ ว่าร้านเอามาจาก synnex เมื่อใด

ราคา 1080Ti ร้านดังแถวรังสิต

??Asus ROG Strix GTX1080 Ti Gaming =38,500
    ??Asus ROG Strix GTX1080 Ti OC Gaming =40,800
    ??Gigabyte Aorus GTX1080 Ti =37,990
    ??MSI GTX1080 Ti Gaming-X =38,950
    ??Gigabyte Aorus GTX1080 Ti Waterforce WB=39,500

บางตัวตอนนี้ขายมือสอง 31500 ยังไม่ออก ถ้าเป็นตอนเหมืองรุ่งนี่คงไม่เหลือตั้งแต่โพส

OverclockZone Member tun_oa's Avatar

หลังเมษาไป อาจจะมีเคส ซื้อการ์ดจอไปไม่ทันไร จอลายเป็นเส้น ภาพเละเทะ ใช้แล้วดับ การ์ดใหม่แท้ๆ อิอิ ^^

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

Quote Originally Posted by tun_oa View Post
    หลังเมษาไป อาจจะมีเคส ซื้อการ์ดจอไปไม่ทันไร จอลายเป็นเส้น ภาพเละเทะ ใช้แล้วดับ การ์ดใหม่แท้ๆ อิอิ ^^

OverclockZone Member micronzr's Avatar

ของไม่ได้ขาดอยู่หลังร้านนานแล้วครับ อุ้บส์ ตอนนี้ สาย เมาเค้าเริ่มสร้างเมา และ

เลยต้องง้อเกมเมอร์ ควรสนับสนุนดีม้ายยยยยยยยยยย ถ้ากั้กเราไม่ไปซื้อราคาได้ลดอีกให้ปกติ
    มันก็น่าไปอุดหนุนพวกมือสอง ใหม่เข็ดนะแต่ผมไม่กล้าเชียร์กัวเพื่อนได้การ์ดเหมืองไป

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by tun_oa View Post

Quote Originally Posted by Nakadech View Post
    ห้องมือ 2 ตอนนี้ เพียบ ขนาดบางอันผมว่าถูกแล้วนะ ยังขายไม่ออกเลย
    - เดากว่าคงกลัวการ์ดเหมือง

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks