Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดอะไรขึ้นครับ วันนี้การ์ดจอร้านนกโผล่มาเพียบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กั๊ก ชัวร์อยู่แล้วเพราะร้านตัวเองเป็นตัวตั้งตัวตีประกอบริกขายเป็นว่าเล่น ไลฟ์สดรัวๆ
    จนพักหลังๆ ไม่รู้ว่าคนบ่นเยอะ หรือการ์ดจอใกล้หมดแล้วกลัวขายอย่างอื่นไม่ได้ เลยออกกฎว่าต้องประกอบเครื่องเท่านั้นถึงจะขาย

แต่ขายในราคาพุ่งสูงแล้วพ่วงประกอบเครื่องนะ ก็คาดว่าคงเป็นตัวเก็บไว้พ่วงประกอบเครื่อง

Comment

ที่เคยดูตามลิสหน้าร้าน ไม่มีของนะครับ
      ไม่มีเลย น้องไล่หาให้ ไม่มีเหลือซักร้าน
      แปลว่าดองไว้ ศูนย์ใหญ่รึ ???

หรือของเก็บไว้กันเคลม พึ่งปล่อยออกจากจาก ซินเนค
      อันนี้ก็ไม่รู้นะครับ

Comment

ร้านนกมันมีกี่สาขาครับ เอาแค่ใน กทม.มี่กี่ร้านแล้ว ใช่มันไม่ใช่ผู้นำเข้า แต่มันคือ distributors รายใหญ่ครับ กำลังซื้อมันเยอะแสดงว่าคนสงสัยนี่ไม่รู้จักคนประเทศนี้ดี

คุณคิดว่าร้านใหญ่ๆ ยี่ปั้วเค้าไม่คุยโทรศัพท์นัดแนะกันเหรอครับ ผมบอกแล้วไงขายอุปกรณ์มากี่ปี ถึงจะมีโอกาส ฟัน แบบนี้ ไม่ฟันก็โง่แล้วครับ

ร้านใหญ่ๆ ตามประตูน้ำนี่ยิ่งตัวดี เห็นประกอบริกขายเป็นตั้งๆ วางกองในร้าน นอกร้าน กล่องการ์ดจอก็กองอยู่ในตู้นั่นแหละ ทั้งๆที่ในเว็บบอกของหมด แล้วทีี่เห็นมันเสกมาจากไหนครับ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
          มันจะไม่กั๊กได้ไงครับ เช็คจากหน้าเวปSYNNEX ประกันเริ่ม 09/2017 แต่ประกันร้านนก02/2018 จากวันที่ซื้อทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่มีขายในร้านนก เพราะพนง.บอกของหมด
          แต่SYNNEX นำเข้ามาก็ลงS/N เข้าคลังในวันที่นำเข้าคือ 09/2017 แล้วระยะเวลา 6เดือน โดยเฉพาะเดือน12/2017 - 01/2017 ตอนนั้นการ์ดจอไม่มีขายเลย แปลว่าล็อตSYNNEX นำเข้า 09/2017 ล่องหนหายไปไหน?

- - - Updated - - -

ราคานี้อีกไม่นานโดนอุ้มออกจากหน้าเวปแน่ๆ
          หน้าร้านในลิสไม่มี แต่คุยหลังร้านจู่ๆของโผล่ออกมาแบบราคาบวก

ประชุมโต๊ะกลมมันมีจริง ใครไม่รู้ก็บอกซะเลย
          Last edited by คิม; 4 Apr 2018, 00:31:30.

Comment

Originally posted by nartzuzaa View Post
            ถูกครับ ซื้อร้านนก 2/2018เช็คประกันที่ซินเนค 09/2017 แสดงว่ากั๊กไว้นานมาก
            ขอโทษด้วยครับ แก้ไขเป็นร้านกล้วย จริงๆ เหมือนกันทุกร้านเดินถามทุกร้าน ต้องซื้อประกอบถึงจะได้ครับ

Comment

เข้าวงจรอุบาทว์เหมือนเดิมสินะ ซื้อการ์ดจอต้องประกอบเครื่อง

Comment

-.-'

Comment

Originally posted by ToehNarak View Post
                  ร้านนกมันมีกี่สาขาครับ เอาแค่ใน กทม.มี่กี่ร้านแล้ว ใช่มันไม่ใช่ผู้นำเข้า แต่มันคือ distributors รายใหญ่ครับ กำลังซื้อมันเยอะแสดงว่าคนสงสัยนี่ไม่รู้จักคนประเทศนี้ดี

คุณคิดว่าร้านใหญ่ๆ ยี่ปั้วเค้าไม่คุยโทรศัพท์นัดแนะกันเหรอครับ ผมบอกแล้วไงขายอุปกรณ์มากี่ปี ถึงจะมีโอกาส ฟัน แบบนี้ ไม่ฟันก็โง่แล้วครับ

ร้านใหญ่ๆ ตามประตูน้ำนี่ยิ่งตัวดี เห็นประกอบริกขายเป็นตั้งๆ วางกองในร้าน นอกร้าน กล่องการ์ดจอก็กองอยู่ในตู้นั่นแหละ ทั้งๆที่ในเว็บบอกของหมด แล้วทีี่เห็นมันเสกมาจากไหนครับ
                  นึกถึงร้านนึงเลยไปดูในเฟซบุ๊กร้านมีแต่รูปชุดขุดเหมือง ร้านที่ลงท้ายด้วย99

Comment

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
                      เข้าวงจรอุบาทว์เหมือนเดิมสินะ ซื้อการ์ดจอต้องประกอบเครื่อง
                      ถูกครับ ร้านมันบอกว่าไม่ขายแยก กลัวว่าผมจะเอาไปขุด จัดไปตั้งเยอะ vga จอ7xxx แรม 4xxx ssd 4xxx iphone7 ผมเลยย้อนถามว่าผมจะเอาไปขุดหรอ

Comment

ตอนเราอยากซื้อก็ขายแพงชิบ..ตอนนีไม่เอาละ จะรอเจนใหม่ละ

Comment

อีก 4 เดือนเอง ไม่ต้องรีบ
                          เปิดตัว กค. นี้เอง

Comment

กค.ผ่อน gadget หมดพอดี อิอิห์

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                              กค.ผ่อน gadget หมดพอดี อิอิห์

จัดไปครับ รอชมความเทพ

Comment

Originally posted by nartzuzaa View Post
                                ถูกครับ ร้านมันบอกว่าไม่ขายแยก กลัวว่าผมจะเอาไปขุด จัดไปตั้งเยอะ vga จอ7xxx แรม 4xxx ssd 4xxx iphone7 ผมเลยย้อนถามว่าผมจะเอาไปขุดหรอ
                                เค้าอยากขายทั้งเครื่องไงครับ ไอ้ขายสำหรับคนเล่นเกมส์น่ะอ้างไปงั้นๆแหละ

เพราะงั้นปล่อยดองใว้นั่นแหละอย่าไปซื้อ

Comment

Working...
                                X