Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเมาร์ทนๆหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเมาร์ทนๆหน่อยคับ

มียี่ห้อไหนทนๆบ้าง สมัยนี้Logitechไม่ทนเลยเพิ่งเครมได้ประมาณ4เดือนเองมั่ง บินไปแล้ว ตัวเก่าใช้ไปไม่ถึงปีก็บินแถมเครมยากของหายากด้วย ไม่รู้จะใช้ยี่ห่อไหนแล้วนิ

ถ้าเน้นคลิกทนไม่เบิ้ล steelseries ใช้ Rival รุ่นแรกมา จะ 3 ปีละ ไม่เบิ้ล ทนชิบหาย แต่ยางข้างกากสัส รุ่นใหม่แก้ยังก็ไม่รู้ Rival 310
    Logitech ผมเคยเล่นแต่รุ่นล่างแปปเดียวเบิ้ล ส่งเคลม ขายทิ้งไปถูกๆ ยี่ห้ออื่นไม่รู้ไม่เคยใช้ เพระ ไอ..นี่มันยังใช้ได้อยู่ 555

Comment

ผมใช้ของ cm storm ก็เจอปัญหาคลิกเบิ้ลเหมือนกัน แต่ประกันหมดแล้วว่าจะลองหาซื้อ omron switch มาหัดบัดกรีซ่อมเองดู

Comment

ลอง HP G100

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
          ลอง HP G100
          HP มีเมาร์ด้วยแฮะแถมราคาน่ารักมากด้วย

Comment

ถ้าเอาไม่แพงก็ oker x6 350มั้งซื้อมานานละ ลอจิเทคเดี๋ยวนี้ห่วยแตกแถมประกันบางเจ้าขาดการอบรม เวลาซื้อต้องดูดีดี

Comment

ผมใช้แต่ logitech ครับ
              ล่าสุด ใช้ G302 อยู่
              ไม่ค่อยงอแงครับ
              มีเคลมบ้าง ตามการใช้งาน
              แต่ต้องประกันของบันเลืองนะครับ
              ถ้ามีของได้ตัวใหม่เลย ไม่ถึง 20 นาที
              โทรถามก่อนได้ครับ

Comment

G102 ผมไช้มาเกือบๆ 8 เดือนแล้ว ยังสบายดีนะ

ผิดกับ G300s ที่ซื้อมา 2 ตัว ไม่เกิน 3 เดือนสักตัวก็ออกอาการเบิ้ลล่ะ โครตห่วยแตก

Comment

Zowie หรือ อะไรก็ได้ ที่ใช้ Huano

หรือ สนใจเอาตัวเก่ามาโมใส่ Huano น่าจะถึกขึ้นเยอะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    G102 ผมไช้มาเกือบๆ 8 เดือนแล้ว ยังสบายดีนะ

ผิดกับ G300s ที่ซื้อมา 2 ตัว ไม่เกิน 3 เดือนสักตัวก็ออกอาการเบิ้ลล่ะ โครตห่วยแตก
                    แต่ตัวนี้คือที่ผมเบิ้ลแล้วเอาไปเคลมท่าน 55 ใช้ได้ไม่กีี่เดือน

Comment

g402 3ปีแล้วยังปกติดีครับ

Comment

ของแรง

Comment

ใช้ Logitech G300s ก็โอเคดี ซื้อตอน Lazada ลดราคา ได้มาในราคา 370 กว่าบาท เลยจัดมา 4 ตัว

จากที่ใช้งานมา ดีกว่าพวกเมาส์ทั่วไปอันละ 200 บาทพอสมควร

Comment

Logitech G300s

Comment

NUBWO SILENT ใช้มาน่าจะ 5 ปีละยังไม่พัง ถ้ามีอาการแปลกๆคลิ๊กไม่ติดหมุนแล้วเพี้ยนก็แค่แกะหยอดน้ำมัน sonax แล้วใช้ได้เหมือนเดิม ราคาร้อยกว่าบาท โครตคุ้ม

ส่วนที่ว่าเป็นยาง แล้วละลาย ก็แค่เอาผ้าเช็คแรงหน่อยก็หลุดออกหายหมด
                              Last edited by tanin2684; 7 Apr 2018, 13:32:26.

Comment

Working...
                              X