overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Lightbulb ##ใครที่โดนโกงทั้งในการซื้อการ์ดจอและอุปกรณ์อื่นๆ เข้ามาอ่านได้ครับ##

ป.ล. ก่อนอื่นขออนุญาติท่าน kingpaiTTT ในการ Re-post อย่างน้อยกระทู้นี้ก็คงจะมีประโยชน์ต่อเพื่อนสามาชิกและบุคคลอื่นบ้างไม่มากก็น้อย
    สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ
    https://www.overclockzone.com/forums...B8%AB%E0%B9%89

- เรื่องมีอยู่ว่า นายภาณุพงศ์ พรหมสุทธิ์ บุคคลนี้ได้มีการฉ้อโกงด้วยการลงขายของ และส่งซองเปล่า โดยมีพฤติกรรมแบบที่กล่าวไปในกระทู้ครับ
    คดีนี้เกิดตั้งแต่ ต้นเดือน มีนาคม โดยทางผมและท่านอื่นๆ ที่โดนก็ได้หาข้อมูล แต่มันก็สะเปะสะปะ
    สุดท้าย ก็ได้พี่ sky007 เข้ามาช่วยเหลือ โดยพี่ sky007 ได้ช่วยอย่างเต็มที่ ทำให้คืบหน้าไปอย่างรวดเร็ว

โอกาสนี้ต้องขอบคุณพี่ sky007 ที่ได้เข้ามาช่วยเหลือ โดยไม่มีค่าตอบแทน พี่เขาขอแค่ เป็นคนดีของสังคม

โดยกระทู้นี้ อยากให้ทุกท่านที่เข้ามาอ่านให้ระวัง รวมถึงการซื้อของ
    1. เช็คข้อมูลให้ละเอียด ห้ามตัดสินใจเร็ว เวลาที่ยุ่งๆ ห้ามโอน ห้ามตกลงเด็ดขาด
    2. กรณีที่เป็น user ใหม่ รวมถึงผมเองถึงจะเป็น verify ก็ต้องระวังเช่นกันครับ เพราะก็พึ่งมีตัวอย่างไป สดๆร้อนๆเลย ให้ระวังการซื้อขายให้มาก
    3. เลี่ยงการส่งให้ดีที่สุดครับ รับมือได้ก็รับไป
    4. ถ้าต้องส่ง ไปส่งกันที่หน้า Kerry, ปณ. ครับ VDO Call กันตรงนั้นให้เห็นจะๆ หรือเก็บปลายทางเท่านั้น
    5. สุดท้าย ถ้าโดนโกงหรือโดนอะไรก็ตาม มาถามคนในกลุ่มก่อน ว่าต้องทำไงบ้าง อย่าทำหรือลุยด้วยตัวเอง ให้ใจเย็นๆ คนในกลุ่มหรือผมเองยินดีช่วย ให้คำแนะนำได้ครับ

Last edited by Macteria; 2 Apr 2018 at 16:00:05.

flanken's Avatar
    รถไฟ ปู้นๆ@ลำปาง

ขอบคุณข้อมูลดีๆ ขอบคุณ Sky007 "คนดีศรีสังคม"

kingpaiTTT's Avatar
    ปากเกร็ด, นนทบุรี

ผมคือบุคคลที่ถูกกล่าวถึง และถูกโกงไป 2-3 รอบแล้ว ต้องขอบคุณ ท่าน sky007 อีกครั้งครับ ท่านนี้ช่วยคนมาไม่รู้เท่าไหร่แล้ว โดยไม่หวังผลตอบแทน
    ในส่วนของเคสผมเอง ยังไม่จบ ยังได้คืนไม่ครบทุกท่าน แต่ก็คืบหน้าไปมากแล้ว ฝากถึงทุกๆท่าน

" ระวังในการซื้อขายทุกอย่างก้าว ไม่มีเวลาเช็คข้อมูล ห้ามซื้อขายเด็ดขาย ขณะซื้อขายสติคุณต้องพร้อมมากที่สุด"

OverclockZone Member touchh.'s Avatar

ผมโดนไป 5k. ผ่านมาเดือนกว่า ๆ แล้วยังไม่คืบหน้าเลยครับ.

มีใครพอช่วยได้มั้งไหมครับ -.-

OverclockZone Member NickZindy's Avatar
    รามคำแหง หัวหมาก บางกะปิ กรุงเทพฯ 10240

Sky007 มือปราบสัมภเวสี ช่วยกำจัดคนอัปปรี ให้สูญสิ้นไป ขอให้พระคุ้มครองท่านตลอดไป

Quote Originally Posted by touchh. View Post
    ผมโดนไป 5k. ผ่านมาเดือนกว่า ๆ แล้วยังไม่คืบหน้าเลยครับ.

มีใครพอช่วยได้มั้งไหมครับ -.-
    ตอนนี้ทำอะไรไปแล้วบ้างครับ แจ้งความ แจ้งดำเนินคดี อาญา อายัดแล้วหรือยังครับ

OverclockZone Member touchh.'s Avatar

Quote Originally Posted by kingpaiTTT View Post
    ตอนนี้ทำอะไรไปแล้วบ้างครับ แจ้งความ แจ้งดำเนินคดี อาญา อายัดแล้วหรือยังครับ
    แจ้งความแล้ว. อายัดตำรวจบอกรอใบจากธนาคารตั้งแต่ต้นเดือนมีนาแล้ว -_-

OverclockZone Member

ไม่รู้ว่าเอาไรคิด ทั้งชื่อ นามสกุลครบ กับประวัติที่ต้องติดตัวไปตลอด ถึงจะไม่โดนดำเนินคดี แต่ก็คงหมดอนาคตทางการซื้อขายแน่นอน

offrider's Avatar

กระทู้ดีๆ ปักหมุดไว้เลยนะครับ

oxy's Avatar

Quote Originally Posted by flanken View Post
    ขอบคุณข้อมูลดีๆ ขอบคุณ Sky007 "คนดีศรีสังคม"

Quote Originally Posted by touchh. View Post
    แจ้งความแล้ว. อายัดตำรวจบอกรอใบจากธนาคารตั้งแต่ต้นเดือนมีนาแล้ว -_-
    คงต้องเร่งตามใบอายัดให้ได้ก่อนครับ ทาง ตำรวจได้มีการติดต่อ ญาติๆ ไปบ้างรึยังครับ ถ้าอายัดบัญชีไม่ได้ คงต้องเป็นคดี

OverclockZone Member COOOL24's Avatar

เข้ามาชื่นชม และขอบคุณในความมีน้ำใจกับพี่ Sky007 มากๆ

flanken's Avatar
    รถไฟ ปู้นๆ@ลำปาง

เหนื่อยอีกแล้วท่าน Sky007 เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่โดนนะครับ
    ขอให้ได้เงินคืนไวๆ เข้าใจหัวอกเลย ผมก็โดนมาไม่นานมานี้
    เมื่อไหร่พวกสวะจะหมดไปจากสังคมสักที พวกไม่รู้จักทำมาหาแดก คอยแต่จะโกงกินเขาไปเรื่อยๆ

ponlachai2's Avatar
    ประจวบคีรีขันธ์ ปราณบุรี

OverclockZone Member oLunatico's Avatar

อันตรายจริงๆ ซื้อของ OCZ เสียวโดนโกงทุกครั้ง จะมีบ้างไหมที่ซื้ของแล้วรู้สึกสบายใจ

Quote Originally Posted by flanken View Post
    เหนื่อยอีกแล้วท่าน Sky007 เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่โดนนะครับ
    ขอให้ได้เงินคืนไวๆ เข้าใจหัวอกเลย ผมก็โดนมาไม่นานมานี้
    เมื่อไหร่พวกสวะจะหมดไปจากสังคมสักที พวกไม่รู้จักทำมาหาแดก คอยแต่จะโกงกินเขาไปเรื่อยๆ
    ตราบไดที่ไม่มีความเด็ดขาด หรือการดำเนินการจากตำรวจ ไม่มีการตามล่า หรือบทลงโทษที่หนัก หรือข้อตัวบทกฏหมายที่หนักแน่น โจรมันก็ยังอยู่เต็มไปหมดแบบนี้แหละครับ
    เอะอะ ก็อ้างเหตุผลไปเรื่อย จะคืนเงินให้ตอนนี้เวลานี้บ้าง อะไรบ้าง ดีที่สุดตอนนี้คือการปกป้องตัวเองและมีสติให้มากที่สุดครับ อย่ามองว่าของถูก กูต้องรีบคว้า ก็เตรียมตัวโดนได้เลย ผมผ่านจุดนั้นมาแล้ว 3 รอบแล้ว

Quote Originally Posted by oLunatico View Post
    อันตรายจริงๆ ซื้อของ OCZ เสียวโดนโกงทุกครั้ง จะมีบ้างไหมที่ซื้ของแล้วรู้สึกสบายใจ
    ตอนนี้หัวเขียวทั้งหลายแหล่ยังหวั่นๆเลยครับ พึ่งมีเหตุการณ์ไปสดๆเลย i7 4770 จริงๆตอนนี้ซื้อของออนไลน์ทุกอย่าง ยังเสี่ยงแม่งหมด
    ขนาดรับมือก็ยังโดนหิ้วไปต่อหน้า อย่างเช่นเคส ยศทัพ นั่นเลย

ปล. หัวเขียวทุกๆท่าน ส่วนตัวผมมั่นใจว่ามีความบริสุทธิ์ใจไม่โกง แต่คนบางคนก็ทำให้โดนหางเลขไปด้วยกันทั้งหมด ปลาเน่าตัวเดียวตายกันทั้งหมด
    ผมอยากเตือนให้ทุกท่าน จะซื้อของกับใครเช็คข้อมูลให้ดี ถึงคนๆนั้นจะเป็นหัวเขียวก็ตามแต่ อย่าไว้ใจจนเกินไป เงินอยู่กับใครมันก็เปลี่ยนใจคนได้ครับ ตัวอย่างก็มีกันเยอะแยะ
    สมัยนี้ ปัจจุบันนี้ ยิ่งหนักขึ้น เด็กๆบางคนริอาจจะเป็นโจรกันแต่เด็ก ขอเตือนน้องๆ หรือทุกๆท่าน อยากได้คอมแรงๆเทพๆ อยากได้เงินไปเที่ยว ซื้อของหรือเชี่ยไรก็เถอะ
    ให้ค่อยๆหาอย่าหาเงินมาด้วยการโกงเลย ถ้าโดนคดีขึ้นมาอนาคตดับไม่เหลือ เจอคนที่เค้าไม่ใจดีก็อาจจะโดนคดีติดตัว หางานทำไปไม่ได้ ต้องหนีตลอด
    Last edited by kingpaiTTT; 3 Apr 2018 at 15:20:19.

OverclockZone Member tontan's Avatar

เรื่องความเสี่ยง ยังไงก็ต้องเสี่ยง เพราะเป็นของมือ2 แต่เมื่อโดนแล้วต้องทำไงต่างหากที่สำคัญ คนโกงมันไม่กลัว เพราะรู้อยู่แล้วส่วนใหญ่(เกือบ100%)ก็แค่คืนเงินก็จบไป โกงไป10ราย มีคืนไปแค่1-2ราย ยังไงมันก็คิดว่าคุ้ม ก็ถ้าเจอแบบแจ้งความแล้วดำเนินคดีให้ถึงที่สุดมันก็จะค่อยๆลดไป แต่ก็นะ มันมีซักกี่คนที่จะเอาเรื่องถึงที่สุด เพราะที่เห็นส่วนใหญ่ตอนโดนก็บอกว่าจะเอาให้ถึงที่สุด พอจับได้จริงๆส่วนใหญ่ก็ยอบรับเงินคืนแล้วก็บอกว่าสสงสารแล้วสั่งสอนนิดหน่อยว่าอย่าไปทำอีก แล้วก็จบๆกันไป ทุกวันนี้มันถึงยังอยู่ได้ไง มีแต่จะเพิ่มจำนวนไปเรื่อยๆ
    คน10คน มีคนดี8คน คนเลว2 คน คนเลว2คนฆ่าคนดี2คน เราก็ให้โอกาศคนเลว(เพราะคิดว่ามันกลับตัวกลับใจ) แล้วมันก็กลับมาฆ่าคนดีอีก2คน สรุปแล้ว คนดีเหลือ4 คนเลวยังเหลือ2เหมือนเดิม นี่คือสิ่งที่สังคมเรากำลังจะไปถึงจุดนั้น

ตอนนี้หัวเขียวทั้งหลายแหล่ยังหวั่นๆเลยครับ พึ่งมีเหตุการณ์ไปสดๆเลย i7 4770 จริงๆตอนนี้ซื้อของออนไลน์ทุกอย่าง ยังเสี่ยงแม่งหมด
    https://www.overclockzone.com/forums...E0%B8%87/page8 ไม่รู้เป็นไงมั่ง แต่มอดบอกเค้าไม่แจ้งความเอง ปลดหัวเขียวให้ไม่ได้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks