Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอต่อไปนี้ ผมควรเลือกอะไรเหมาะที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอต่อไปนี้ ผมควรเลือกอะไรเหมาะที่สุดครับ

สวัสดีครับ

เมื่อวานนี้ผมถามเรื่องที่จะซื้อการ์ดจอไว้

Originally posted by hardrain View Post
    ว่าจะซื้อการ์ดจอใหม่ครับ เอามาใช้งานทั่วไป เล่นเกมส์บ้างนิดหน่อย
    งานก็จะเป็น photoshop บ้างพอสมควร
    เกมส์ที่เล่นไม่โหดมากครับ super bike, moto gp, nfs, pure
    ส่วนใหญ่จะเล่นแต่เกมส์แข่งรถ กับเกมสามก๊กครับ

ตอนนี้เล็ง 9600 gt อยู่ แต่ยังไม่รู้จะซื้อของอะไรดีระหว่าง spark, xfx, asus, winfast
    งบไม่มากครับประมาณ 4000

ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

วันนี้มีคำถามต่อเนื่องนิดหน่อยครับ ว่า...
    ระหว่าง XFX GF9500GT YDF3 Zalman กับ XFX GF9600GT YSF4 Zalman
    สองตัวนี้ต่างกันมากมั๊ยครับ มีผลกับการใช้งานของผมมั๊ย

แล้ว HIS HD4670 IceQ กับ HIS HD4670 IceQ Turbo
    สองตัวนี้เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมั๊ยครับ

ทั้ง 4 ตัวนี้ อะไรเหมาะกับการใช้งานของผมที่สุด

ปล. ทั้งหมดผมเลือกใช้ ram 512MB

ขอบคุณมากครับ

ระหว่าง XFX GF9500GT YDF3 Zalman กับ XFX GF9600GT YSF4 Zalman
    XFX GF9600GT เร็วกว่าพอสมควรครับ เพาะแรม จะเป็น 256 bit 9500gt จะ 128 bit

Comment

ทั้งหมดนี่9600GTเหมาะกับคุณที่สุด

Comment

ผมไม่รู้นะว่างานประเภทการฟิคนี่ต้องใช้การ์ดแบบไหนดี

แต่ถ้าเล่นเกมส์แล้ว 4670 กับ 9600GT ผ่านทั้งคู่ครับ^^

4670 ถ้าหาตัวเทอร์โบได้รีบสอยเลยครับ กำลังเป็นที่ต้องการอย่างมากของคนในนี้ อิอิ

แต่ตัวธรรมดาก็ไม่ได้ต่างกันหรอกครับ แค่coreน้อยกว่า30MHzเท่านั้นเอง

ส่วน9600GTก็ใช้ได้ครับ แรงอยู่เหมือนกัน

ส่วน9500GTนั้นผมว่าผ่านดีกว่าครับ เพราะท่านมีงบขนาดนี้ น่าจะมองการ์ดที่แรงขึ้นมาหน่อยดีกว่า

คือต่ำสุดตั้งแต่ 9600GSO หรือ 3850 ขึ้นไปจะดีกว่านะครับ

นี่รูปเปรียบเทียบระดับความแรงนะครับ

Comment

แล้วของผม asus 4670 1g ddr3 128bit เพิ่งถอยมา3 วันก่อน นี่มันตัว เทอโบ รึป่าวคับ แต่เห็นของ his 4670 512 ซิ้งมันเป็นพลาสติก เลยไม่ค่อยชอบเท่าไร เพิ่มอีกนิด ได้ตัว 1g มาเลยสอยคับ

Comment

I want to know

Originally posted by jackzz View Post
            แล้วของผม asus 4670 1g ddr3 128bit เพิ่งถอยมา3 วันก่อน นี่มันตัว เทอโบ รึป่าวคับ แต่เห็นของ his 4670 512 ซิ้งมันเป็นพลาสติก เลยไม่ค่อยชอบเท่าไร เพิ่มอีกนิด ได้ตัว 1g มาเลยสอยคับ
            กำลังจะสอยเหมือนกันครับ ช่างใจกับ 9500GT TOP 512MB อ่ะ ไม่ทราบว่าได้ลองเล่นกับ GTA4 เล่นได้ป่ะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

ยังรอรับความคิดเห็นต่อไป

Comment

็Hitman 1 ลื่นหัวแตกคับ confirm!!!

Comment

ผมว่าเพิ่มตังค์อีก ซัก 500 นะได้ตัว 8800 gt 1 GB มาเชยชมและแรงดีเหมือนกันเหอะๆๆๆ แนะนำ

Comment

Working...
                  X