คือผมลงวินโดxpตัวใหม่ๆไม่ได้ ผมRAID harddisk แล้วทีนี้ปกติพวกเวอร์ชันเก่าๆผมก้ใช่ไดร์เวอร์ทีใส่ในฟรอปี้ดิส ลงได้ และถ้าใหม่หน่อยก็ไม่ต้องใช้ แต่ถ้าใหม่กว่า 2006 v4 ผมลงไม่ได้เลยครับ เป็นเพราะอะไรอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ลองทั้งลงไดร์เวอร์ผ่านฟรอปี้ดิส แล้ว(ตอนลงมันก็ถามว่าจะใช้ไดรเวอร์ตัวนี้หรือจะใช้ไดร์เวอร์ของวินโด) ผมก็ลองลงดูแล้วทั้งสองอย่างแล้ว แต่พอมาถึงหน้าที่ให้เลือกDISK ว่าจะลง DISK ไหนมันก็ไม่เจอHD แล้วบอกให้คุณลองเช็คดูประมาณนี้อะครีบ