Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ผมใส่ VGA อะไรได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB ผมใส่ VGA อะไรได้บ้าง

ผมใช้ CPU AlthonXP 1800+ ส่วน MB ใช้ A7V333 ปัจจุบันใช้ VGA SUMA GF2MX400
    ถ้าผมอยากเล่นเกมให้มันเลื่อนๆๆๆๆ ช่วยแนะนำทีจะอัฟ VGA ตัวไหนดีคับ

ขอบคุณ

+++อดีตเคยแรง+++

gf6800gs เลย ดูที่ห้องขายของมีคนขายหลายคน

Comment

Via KT 333 ใส่ AGP 8X ได้รึเปล่า - -" ไม่แน่ใจ แต่ผมพอจำลางๆได้ว่า มันเป็น AGP 8X ตอน Via KT 400 นี่นา เหอๆ (ผิดยังไง ขออภัยด้วย ไม่แน่ใจจริงๆ มันนานมาแล้ว T^T) ไม่ใช่อะไรหรอก ผมกลัวว่า ซื้อแรงๆมา แล้วใส่ แล้วเปิดไม่ติดน่ะ เพื่อนผมเคยเป็น เปลี่ยนการ์ดจอที เลยต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่ด้วยเลย เหอๆๆ - -

Comment

เกรงว่า Via KT 333 จะเป็น AGP4X แต่ไม่เป็นไรครับ ใส่ได้เหมือนกัน

Comment

ใส่ได้ อ่ะ มันได้ แต่ กลัวว่า มันจะเปิดไม่ติดอ่ะซี่ - -

Comment

A7V333 ตัวนี้ 4X ครับดูที่ตัวการ์ดจอว่าใส่เมนบอร์ด 4X ได้รึปาวมันจะเขียน 2X/4X/8X รับรองใส่ได้ หิหิหิ

http://user.se-ed.com/content/Us100/us100_62.asp

Comment

แล้ว a7v600 ละครับ อยากเปลี่ยนการ์ดจอเหมือนกันแต่ไม่มั่นใจ แล้วมันจะใส่ ATIได้มั้ยครับ หรือ ใส่ได้แต่ GF อย่างเดียว

Comment

อะนะ

เปลียน เมนบอร์ดคับ --* เชื่อซิ

Comment

Working...
                X