Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเล่น final fantasy 6 มั่งครับ ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเล่น final fantasy 6 มั่งครับ ติด

ตอนที่ฆ่า kefka แล้ว ไปทางลับที่มีบอสเยอะๆหลังจากนั้น
    เจอตัวที่เป็นมังกรตัวเล็กๆหลายๆตัวอัดรวมกันเห็นตัวเดียว
    สู้มันไม่ได้ ใครมีวิธีมั่งครับ

มี offering (ฟัน 4 ที) ในนี้จริงป่าวครับ ต้องฆ่าบอสตัวไหน

คุ่มือ Final 6 ภาษาไทย น่าจะมีนี้นา

จำไมไ่ด้หรอก กี่ปีแล้วอะนั้น ลองหาๆ ดูนะ โพส คุ๋มือ นี้ผิดเปล่าหว่า หาไม่เจอจริงๆก็บอก

เด๊ยวจะไป อ่าน ไกค์ แปล เฉพาะ ส่วนนั้นมาให้

เพราะงั้น อธิบาย เยื้อเรื่อง เพิ่มนิดได้ไป หาอ่านได้ถูก บอกแค่ั้นน นึกไม่ออกแล้วอะ

Comment

www.gamefaq.com น่าจะช่วยได้

Comment

วาปออกไปเก็บเลเวล ตรงป่าไดโนเสาร์ ไม่นานหรอก ใช้แหวนประสบการณ์สองเท่า ให้ตัวเลเวลสูงๆ ถือดาบเลเซอ พาลงไปเก็บกันแค่สองคน ไม่นานหรอก 99 ทุกตัวไปเลย แล้วไปลุยใหม่ แหวนประสบการสองเท่าให้ตัวที่จะเก็บเลเวลใส่ อย่าถามอีกนะว่าเก็บแหวนที่ไหน หาหนังสือมาอ่านละกัน ที่บ้านมีจะเอามะขาย 1000 กล้าเอาป่าว อิอิ

Comment

-0- เก่าโคตรพูดแล้วเด่วต้องไปหยิบมาเล่นซะหน่อย คือลืมไปแล้ว

Comment

ตรงไหนหว่า จำไม่ได้ offering มี 2 วงเลยหรือ เพี่งรู้ - -

Comment

version game boy advance ครับ ต้องฆ่า kefka ก่อน
              ทางลับมันถึงจะเปิด ลงไปจะเจอมอนกะบอสโหดๆ
              version ps1 กะ super famicom จะไม่มี
              ผมอยากรู้ว่าบอสตัวไหนมันดรอป offering

Comment

ตัวแรก Ice Dragon ใช่มั้ยครับ

สกิลบอสไม่มีอะไรน่ากลัวมาก ชอบแช่แข็งกับ Stop เรา
                ที่น่ากลัวคือ ถ้าโจมตีมันด้วยอะไรก็ตามมันจะโจมตีสวน ใช้เวทย์หมู่มันจะสวนที 4 ตัวซึ่งแต่ละตัวแรงมาก วิธีก็เอาตัวที่พลังป้องกันเยอะๆอยู่แถวหลัง ให้ตัวนั้นติดเวทย์ Protect แล้วกระหน่ำด้วย Ultima ครับ

Offering ฟัน 4 ที จำไม่ค่อยได้ ไม่ได้เล่นนานแล้ว เล่นตั้งแต่มันออกใหม่ๆ ที่รู้ๆมีทำให้ใช้เวทย์ทุกเวทย์MP1 อาวุธสุดยอดของแต่ละคน เวทย์อสูร Diablo (ใครเล่น FF8 คงจำได้)
                ไปหลังๆโหดกว่านั้นขอบอก โดยเฉพาะ Earth Dragon/Holy Dragon ถ้าเตรียมตัวไม่ดี มอนตามทางบางตัวโหดกว่าบอสก็มี
                ติดอะไรถามได้ครับ ผมจบดันนี้ที่เลเวลเฉลี่ย 40-50 เลเวลสูงไปก็ไม่สนุกสิ
                Last edited by Rhymes; 19 Jan 2009, 18:18:14.

Comment

Originally posted by คุณขึ้นมาอาบแดดเหรอ View Post
                  version game boy advance ครับ ต้องฆ่า kefka ก่อน
                  ทางลับมันถึงจะเปิด ลงไปจะเจอมอนกะบอสโหดๆ
                  version ps1 กะ super famicom จะไม่มี
                  ผมอยากรู้ว่าบอสตัวไหนมันดรอป offering
                  อ้าวหรือครับ เกรียนจริงเรา

Comment

เกมส์ เก่า เล่าใหม่ งุงิ ไม่ได้เล่นมานานนนนนนนนนนมากมายคับ

Comment

ขอบคุณครับ ผมขอถามว่า ติด esper ที่พอ level up เพิ่มเลือด 50%
                      30% จำเป็นมั้ยครับ ถ้าเลเวล 99 เลือดเราจะ 9999 อยู่แล้วรึเปล่าครับ
                      หรือว่าไม่ถึง คือมันต้องสลับ party บ่อย ขี้เกียจ ใส่ถอด ใส่ถอด esper ครับ

ผมเลเวล 36 เอง สู้มังกรน้ำแข็งไม่ไหวอะ อยู่แถวหลังก็โดนมันตบทีพันกว่า
                      เลือดไม่พอ มันเล่นแยกร่างมาหลายตัว

Comment

Originally posted by คุณขึ้นมาอาบแดดเหรอ View Post
                        ขอบคุณครับ ผมขอถามว่า ติด esper ที่พอ level up เพิ่มเลือด 50%
                        30% จำเป็นมั้ยครับ ถ้าเลเวล 99 เลือดเราจะ 9999 อยู่แล้วรึเปล่าครับ
                        หรือว่าไม่ถึง คือมันต้องสลับ party บ่อย ขี้เกียจ ใส่ถอด ใส่ถอด esper ครับ

ผมเลเวล 36 เอง สู้มังกรน้ำแข็งไม่ไหวอะ อยู่แถวหลังก็โดนมันตบทีพันกว่า
                        เลือดไม่พอ มันเล่นแยกร่างมาหลายตัว
                        ใส่แล้วแต่ตัวละครครับ แต่เน้น MAG STR ดีกว่า

Ice Dragon อยู่ระดับกลางๆในดันนั้น ถ้าเลือดน้อยจริงๆแบบผมเลเวล 40 กว่า ค่อยๆใช้ Firaga ทีละตัวก็ได้ครับ มันจะสวนทีเดียว
                        Earth Dragon ตบที 5000+ ตบ Turn ละ 3 ครั้ง
                        Holy Dragon ชอบใช้ Angel Whisper ให้เลือดเหลือ 1 ทั้งตี้ แล้วตามด้วย Saint Beam ทันที

Comment

เดี๋ยวนี้มันยัง Vanish - Doom ได้ป่าวหว่า จำได้แต่ก่อนใช้แล้วรุ้สึกโกงมาก เป็นเหมือน Bug ฆ่า boss ได้ทุกตัว อิอิ

Comment

Originally posted by IsaKlui View Post
                            เดี๋ยวนี้มันยัง Vanish - Doom ได้ป่าวหว่า จำได้แต่ก่อนใช้แล้วรุ้สึกโกงมาก เป็นเหมือน Bug ฆ่า boss ได้ทุกตัว อิอิ
                            ภาค GBA ทำไม่ได้ครับ

Comment

str ไว้ทำอะไรครับ ไม่เห็นมันฟันแรงขึ้นเลย
                              อ่านใน walkthrough บอกว่า ฟันแรงขึ้น
                              แต่ต้องเป็น unarmed

Comment

Working...
                              X