Announcement

Collapse
No announcement yet.

EP45-DS3L ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EP45-DS3L ดีไหมครับ

จะย้ายมา Intel อะครับ แล้วเห็นใน IT Market มีท่านนึงขาย 2000 บาท แต่ไม่มีประกัน อยากรู้ว่าดีไหมในการ OC และใช้งาน แล้วตังผมตอนนี้พอซื้อได้แต่ บอร์ดแต่ยังไม่พอซื้อ CPU เลยจะซื้อมาดองไว้ดูเล่นก่อน จะดีไหมครับ

ขอบคุณครับ

ดู EP45-UD3R ดีกว่าค่ะ มี 2 PCI-Express แล้วก็ต่อ Riad ได้ด้วยนะคะ

ของ IT ราคาลงเรื่อยๆ ไม่ต้องซื้อมาเก็บหรอกค่ะ มีพร้อมเมื่อไรค่อยซื้อมาใช้ทีเดียว

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
      ดู EP45-UD3R ดีกว่าค่ะ มี 2 PCI-Express แล้วก็ต่อ Riad ได้ด้วยนะคะ

ของ IT ราคาลงเรื่อยๆ ไม่ต้องซื้อมาเก็บหรอกค่ะ มีพร้อมเมื่อไรค่อยซื้อมาใช้ทีเดียว

ใช้ EP45-UD3R อยู่ครับ นั่งส่องอยู่ว่า มันมี PCI-Express 2 ช่องด้วยหรอ เห็นมีอยุ่ช่องเดียว อีกช่องยังหาไม่เจอ นู๋เพ็ญรินทร์ ช่วยหาอีกช่องหน่อยสิ (ล้อเล่นน่ะ)
      สงสัยคงสับสนกับตัว EP45-UD3P แหงง เพราะตัวนี้มี PCI-Express 2 ช่อง ครับ แต่ตัว EP45-UD3R มีอยุ่ช่องเดียว
      ทั่งสองบอร์ดนี้สามารถต่อ Riad ได้ด้วยครับ ส่วนที่เหลือตามเค้าเลยครับ ซื้อของเน้นมีประกันดีกว่าครับ เดี๋ยวซื้อของไม่มีประกันมา ใช้อาทิตย์เดียวเสีย เสียดายแย่เลย

Comment

บางทีดวงดีใช้ไป 8 ปีไม่เสียก็มีนะครับ
        ดีก่ามีประกันแล้วดวง ซวย ส่งเคลมตลอดไม่ได้ใช้ซักที อิอิ

Comment

^
          ^
          ใช่

Comment

ดูเงินแล้วพอจะสู้กับ E5200 ได้ครับ ถ้า EP45-DS3L กับ E5200 จะลาก 4 Gh ใช้งานตลอด ได้ไหมครับ

แล้วถามราคาขายตัวเก่าหน่อยครับ ถ้าจะขาย AMD4000+ กับ M2N ขายกันเท่าไรครับ จะได้ดูเงินว่าจะพอไหม

Comment

E5200 @ 4 จิ๊ก ใช้งานจริงอาจจะต้องเปลี่ยนซิ้งครับ
              เคยเห็นคนเทส เจออินเทลเบินเทสละ อุณหภูมิปาไป 80+

Comment

ใช้อยู่ครับ ผมว่าดีนะ EP45-DS3L หน่ะ เหมาะกับคนที่ไม่ได้ใช้ CF และ Raid เรื่อง OC ก็สูสีกันเลยครับ แต่ว่าเลือกแบบมีประกันดีกว่านะ ไม่มีประกัน มันเสียวอ่ะ

Comment

เพียงพอกับงบประมาณดีแล้วครับ

Comment

เอามีประกันดีกว่าครับ

Comment

หาP35แบบมีประกันมาใช้ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                        E5200 @ 4 จิ๊ก ใช้งานจริงอาจจะต้องเปลี่ยนซิ้งครับ
                        เคยเห็นคนเทส เจออินเทลเบินเทสละ อุณหภูมิปาไป 80+
                        เอาไว้เล่นCRYSISอยู่ที่ประมาน70องศา

Comment

ดี ๆ

Comment

EP45 UD3R 3800 บาท คอนเฟิร์ม

Comment

Working...
                            X