Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดับเวลาเล่นเกมที่โหลดภาพหนักๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ColoKele View Post
    UPS มันแค่เก็บไฟ "ในแบตเตอรี่" เอาไว้ฉุกเฉิน ตามเข้าใจแหละคับ แต่ ใน UPS 1 ตัว จะมีแบตประมาน 3 ก้อน เท่าที่เหนบ่อย ๆ ซึ้งถ้า่ 1 ใน 3 มีปัญหา ทำงานได้ไม่ 100% เท่านี้ก็ทำคอมดับได้คับ ซึ้งใช้ปรกติ อาจไม่แสดงอาการ แต่ถ้าดึงไฟมาก ๆ ไอ้เจ้าก้อนที่มีปัญหาจะแสดงอาการ..
    ผมขอถามหน่อยครับ ผมต่อ ups รุ่นเก่าแล้วล่ะของ sydnome ครับผมพ่วงเข้ากับแบตเตอรี่ 12v แบบนี้จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      ตัดรูปให้เล็กลง ก่อนโพสต์ หรือเอาไปอัพที่เวบอื่น
      ถ้า 100% นาน ๆ แล้ว 72c ก็ถือว่าโอเคอยู่
      ถ้าคิดว่าเป็นที่เคสแออัด ทางลมไม่ดี ก้ลองเปิดเคส แล้วดูว่าร้อนน้อยลงไหม
      แนะนำใช้โปรแกรม hwinfo จะดู sensor ง่ายกว่า
      แล้วลง cpu-z สั่ง stress
      ลง furmark รันเทสไปพร้อม ๆ กัน

ถ้ายาว ๆ ไม่ดับ ก็น่าจะไม่มีปัญหาแล้ว
      ขอบคุณครับเดี๋ยวจะไปทดสอบเพิ่มเติมครับ

Comment

Originally posted by golftew25 View Post
        ผมขอถามหน่อยครับ ผมต่อ ups รุ่นเก่าแล้วล่ะของ sydnome ครับผมพ่วงเข้ากับแบตเตอรี่ 12v แบบนี้จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

ยินดีครับ

Originally posted by ColoKele View Post
        UPS มันแค่เก็บไฟ "ในแบตเตอรี่" เอาไว้ฉุกเฉิน ตามเข้าใจแหละคับ แต่ ใน UPS 1 ตัว จะมีแบตประมาน 3 ก้อน เท่าที่เหนบ่อย ๆ ซึ้งถ้า่ 1 ใน 3 มีปัญหา ทำงานได้ไม่ 100% เท่านี้ก็ทำคอมดับได้คับ ซึ้งใช้ปรกติ อาจไม่แสดงอาการ แต่ถ้าดึงไฟมาก ๆ ไอ้เจ้าก้อนที่มีปัญหาจะแสดงอาการ..
        ผมกลัวจะเป็นแบบนั้นเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by golftew25 View Post

ถ้าพ่วงไม่เยอะผมว่าไม่น่ามีปัญหาคับ

Comment

ถ้าพ่วงไม่เยอะผมว่าไม่น่ามีปัญหาคับ
            ขอบคุณครับผมใช้คอมแค่เครื่องเดียวไม่ได้พ่วงหลายเครื่องครับ

Comment

ขอบคุณครับผมใช้คอมแค่เครื่องเดียวไม่ได้พ่วงหลายเครื่องครับ
              อ่า หมายถึงพ่วงแบตอ่ะคับ ถ้าพ่วงเยอะมาก เรกกูเลเตอร์ จะดับเอา

Comment

Working...
              X