Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูปัญหาของภาพให้ทีครับจอ BENQ Zowie RL2455

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูปัญหาของภาพให้ทีครับจอ BENQ Zowie RL2455

รอยฟุ้งที่วงกลมสีเหลืองไว้ มันคืออะไรหรอครับ ผมลองเอาจอ อื่นๆมาเสียบเล่นดูมันไม่มีเลยครับ ภาพคมสวยมาก
    แต่จอ BENQ Zowie RL2455 มันเป็นแบบนี้เยอะมากเลยครับ มันเกิดจากอะไรหรอครับ

เอ่อ...ดูไม่ออกเลย...เห็นแต่พื้นสีดำ
    T.T

Comment

อันนี้สงสัย capture หน้าจอมา

ปัญหาอยุ่ที่ตัวจอภาพ ถ้าจะให้ช่วยดู ต้องใช้กล้องถ่ายมาลงครับ

Comment

ขอโทษทีครับ ผม capture มา
        ตอนนี้แก้ปัญหาได้แล้วครับ เป็นที่ปรับ contrast ที่จอมากไปครับ
        ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
        X