Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปิดไฟพัดลมเคสได้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปิดไฟพัดลมเคสได้ยังไงครับ

เคส Zalman N2 ตอนซื้อก็ไม่ได้คิดถึงตรงนี้หรอก เห็น Jedi ลดเหลือ 1050 ก็เลยซื้อมา ด้วยความที่ว่ามันแถมพัดลมมาให้ตั้ง 3 ตัว ในราคาที่โอเค

แต่พอได้มาใช้จริง ปรากฎว่า ไฟตรงพัดลมหน้าเคส มันสว่างเวอร์

อยากทราบว่าพอจะมีวิธีปิดไฟที่พัดลมหน้าเคสไหมครับ

ถอดขายทิ้งเปลี่ยนเป็นตัวอื่น ไม่ก็ใช้ไป

Comment

ผมว่ามีไฟดีนะครับจะได้รู้ว่ามันยังทำงานอยู่หรือไม่ครับ หรือไม่ก็ถอดออกมาตัดสายไฟที่หลอดออกน่าจะได้

Comment

น่าจะต้องตัดขั้วหลอด หรือไม่ก็เอาเทปพันสายไฟไปพันทับไว้ เพราะตัวคอนโทรลไฟมันยังใช้ข้ามยี่ห้อไม่ได้เลย

Comment

Working...
        X