Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่คิดจะ OC สเป็คนี้ผมใช้แรม+mbของอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไม่คิดจะ OC สเป็คนี้ผมใช้แรม+mbของอะไรดีครับ

อ่านเยอะเหลือเกิน จะอัพคอม ในใจผมจะใช้ R5 1600 อยากทราบว่า ถ้าด้วยงบค่อนข้างจำกัด แนะนำ MB กับ Ram ทีครับ การ์ดจอเดิม 750ti

1 MBที่มี Slot Ram สัก4ตัวครับ
    2 Ram กะว่าจะใส่ 8G ก่อน แล้วมีตังค่อยสอยมาอีก 8G

ใช้งานตัดต่อวีดีโอ+ เล่นเกมส์ไม่หนักมาก พวก Dota หรือ PUBG

ปัจจุบันใช้ fx6350 ครับ ขอบคุณครับ

ASROCK AB350M PRO4 2,590
    KINGSTON HYPER-X DDR4/2400 16GB (8X2) 6,250

ราคา jib

Comment

ไม่รอ Gen2 ของ Ryzen หรือครับ 19 เม.ย. นี้เอง อีกไม่กี่วัน ผมก็รอดูเทียบกับ Intel Gen8 อยู่

Comment

ทำไมช่วงนี้แรมมันราคาแพงจังครับ

Comment

Originally posted by ERIN View Post
          ทำไมช่วงนี้แรมมันราคาแพงจังครับ
          แรม ddr3/4 ราคาขึ้นเอาๆ มาเรื่อยๆ น่าจะเกินปีนึงแล้วนะครับ

Comment

Working...
          X