Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นหน่อยครับ เลือกจอคอม 4k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นหน่อยครับ เลือกจอคอม 4k

ตั้งงบไว้ 23,000 บาท บวกลบนิดหน่อย
    เน้นทำงาน >>เล่นเว็บ ดูหนัง เล่นเกมบ้างเล็กน้อย
    ดูไว้ 2 ตัวครับ
    ASUS PB27UQ 27" 4K UHD
    http://www.computeandmore.com/ViewDetail/7361
    Dell 27 UltraSharp 4K U2718Q
    http://www.computeandmore.com/ViewDetail/6853
    ตอนแรกก็จะเลือก dell แต่เห็น asus สเปคและฟีเจอร์บางอย่างดีกว่า ในราคาเท่าๆ กัน ก็เลยลังเล ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    Last edited by alonekei; 19 Apr 2018, 22:39:20.

ลองดู lg 27 นิ้ว 4k จากคลิปนี้ ไว้เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสิครับ
    https://www.youtube.com/watch?v=40GbpM0KR24&t=5321s

Comment

ในราคา+สเปคที่ใกล้เคียงกัน ผมยังเลือก DELL นะครับ มีประสบการณ์ในการเคลมจอ 2 ตัว 2 รุ่น ยกตัวใหม่มาเปลี่ยนให้ถึงบ้าน ไม่งอแงไม่จุกจิก ของค่ายอื่นผมไม่มีความรู้ เลยบอกไม่ได้เหมือนกันว่า เวลาเคลมจะยุ่งยากหรือรอนานไหม

Comment

Originally posted by newboom View Post
        ในราคา+สเปคที่ใกล้เคียงกัน ผมยังเลือก DELL นะครับ มีประสบการณ์ในการเคลมจอ 2 ตัว 2 รุ่น ยกตัวใหม่มาเปลี่ยนให้ถึงบ้าน ไม่งอแงไม่จุกจิก ของค่ายอื่นผมไม่มีความรู้ เลยบอกไม่ได้เหมือนกันว่า เวลาเคลมจะยุ่งยากหรือรอนานไหม
        เรื่องการจัดการประกัน DELL ยกให้ที่หนึ่งครับ เพราะมีประสบการณ์ที่ดีครับ

Comment

Comment

ทุกวันนี้จอ Dell ยังให้ LG OEM ให้ไหม ทุกรุ่นหรือบางรุ่น แต่ประกันพี่แกไว้ใจได้

Comment

DELL ที่บอกว่าเอาจอใหม่ให้มาเปลี่ยนถึงบ้านเนี่ย จอมันก็จอ Refurbished นี่แหละท่าน

ผมเคยเคลมนะ ตัวใหม่ที่เอามาเปลี่ยน มาแบบมีไบร์ทเม็ดเบ้อเริ่ม แต่ก็ยังดีที่มันยอมให้เคลมอีกซึ่งตัวที่สองก็ Refurbished อีกนั่นแหละ แต่ไม่มีไบร์ทแล้ว

Comment

ลองดู MX34VQ ไหมครับ เห็นร้านจิ๊บ ลดราคาอยู่แต่อาจจะเกินงบไปสะหน่อย แต่ได้ขนาด 34 นิ้ว 4K ด้วยครับ

Comment

Originally posted by winny6969 View Post
                  DELL ที่บอกว่าเอาจอใหม่ให้มาเปลี่ยนถึงบ้านเนี่ย จอมันก็จอ Refurbished นี่แหละท่าน

ผมเคยเคลมนะ ตัวใหม่ที่เอามาเปลี่ยน มาแบบมีไบร์ทเม็ดเบ้อเริ่ม แต่ก็ยังดีที่มันยอมให้เคลมอีกซึ่งตัวที่สองก็ Refurbished อีกนั่นแหละ แต่ไม่มีไบร์ทแล้ว
                  เขาให้เคลมจนได้จอที่คุณพอใจเลยครับ แต่ คุณแค่เสียเวลาในการรอหน่อย แต่อย่างน้อยเขาก็มาส่งถึงบ้าน บริการที่ยกให้ด้วย

Comment

ตัวนี้ ไม่ใช่ 4k นะครับ
                    3440x1440 ครับ
                    Originally posted by RTDT View Post
                    ลองดู MX34VQ ไหมครับ เห็นร้านจิ๊บ ลดราคาอยู่แต่อาจจะเกินงบไปสะหน่อย แต่ได้ขนาด 34 นิ้ว 4K ด้วยครับ

Comment

ขอบคุณความเห็นทุกท่านครับ

Comment

สุดท้ายก็เลือก dell ลองดู เคยใช้ Lg 27UD68P ความรู้สึกเรื่องสี จอ ความละเอียด เมือ่ใช้จริงก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ LG มีฟีเจอร์ ลูกเล่นเยอะกว่า ก็ตามที่สเปคบอกคือใช้ dell 27 UltraSharp 4K U2718Q ใช้ panel ของ LG ฉะนั้นก็คงไม่แปลก
                        แต่ยังคาใจ ASUS PB27UQ 27" 4K UHD ไม่รู้ว่าใช้จริงจะเป็นยังไง ไม่มีโอกาสไปสัมผัสเพราะสั่งจากทางเว็บครับ

Comment

Originally posted by alonekei View Post
                          ขอบคุณความเห็นทุกท่านครับ
                          ไม่เป็นไร

Comment

Working...
                          X