Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่องประกันของโน้ตบุ๊ค Dell ที่เขียนว่า COMPLETECOVER COVERAGE PROGRAMME

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่องประกันของโน้ตบุ๊ค Dell ที่เขียนว่า COMPLETECOVER COVERAGE PROGRAMME

COMPLETECOVER COVERAGE PROGRAMME 3ปี นี่มันหมายถึงอะไรใครพอทราบบ้างคับ
    แล้วไอ้ COMPLETECOVER COVERAGE PROGRAMME นี่มันมีกับ dell ทุกตัวใช่ป่าวคับ
    รบกวนนิดนึงนะคับ

ใครพอทราบบ้าง รบกวนบอกหน่อยคับ

Comment

เป็นประกันในส่วนของอุบัติเหตุครับผม พวก ทำหล่น น้ำหกใส่ ประมาณนี้

มีเพื่อนๆรออีกเพียบที่ http://www.thaidellclub.com ครับผม มีข้อมูลเกี่ยวกะ dell เยอะเลย

โชคดีครับ

Comment

ได้ความรู้อีกแล้ว ขอบคุณครับ

Comment

ไม่ได้มีทุกตัว ครับ
          จะมีแค่บางตัว ซึ่งแล้วแต่ spec ตอนสั่งกับ sell หรือ spec ที่มาจากร้าน

ส่วนเรื่องการเคลมนั้น ถ้าเป็น complete cover เคลมได้ แทบจะทุกกรณี ครับ
          ขูดขีด เป็นรอย ถลอก ลอก แตก หัก บิ่น ฯลฯ

Comment

กรณีที่เครมไม่ได้
            - หาย,อุบัติเหตุเกิดจากเด็กและสัตว์เลียง

มีทุกเครื่องไหม
            - กรณีสั่งกับ dell โดยตรง ปกติจะมีเป็นOptionsที่ผู้สามารถบวกเพิ่มตอนสั่งชื้อหรือชื้อทีหลังได้
            - กรณีชื้อตามร้านทั่วไปอาจมีหรือไม่มีก็แล้วแต่ร้านเขาจะสั่งมาแบบไหน 5555555555555

*หมาเหตุ กรณีชื้อเพิ่มเองทีหลังแนะนำว่าให้ติดต่อกับdellโดยตรงหรือหาตัวแทนที่ไว้ใจได้ เดียวจะเป็นเหมือนกระทู้ xps M1330

Comment

555 อย่างว่าท่าน soda8
              คนที่ขาย แบบซื่อๆ อย่างเรา ขายไม่ได้ ทั้งๆ ที่ประกัน ก็ดี เนอะ

มองแบบเห็นใจ ก็เห็นใจนะ
              มองตอนที่ผมขาย d630 ก็ เฮ้ออ ประกัน complete cover แท้ๆ ตั้งนานกว่าจะออก
              พ้น 1 ปีก็รอหวยออก ผมเจอหวยออกไปแล้ว 6 mainboard

Comment

ท่าน data_db2 ขนาดรุ่นใหม่อย่าง E6400 ผม mainboard ยังไปแล้ว 1 ครังเลยท่าน

Comment

พอเอาเข้าจริงไม่ค่อยได้ check สาเหตุหรอกครับ
                  เท่าที่คุยกะช่าง เค้าบอกว่า ลูกค้าhappy ช่างก้อ happy ครับ 55+

Comment

vostro ผมก็ complete cover ครับ อิอิ

Comment

ขอบคุนทุกท่านที่เข้ามาตอบให้นะคับ ทีแรกนึกว่าบริการลงโปรแกรมฟรีซะอีก 5555+ โง่จิงๆเลยเรา

Comment

ขอบคุณสำหรับความรูคับ ทุกท่าน

Comment

ว่าด้วย การประกันของ Dell ทั้งหมดทั้งปวง
                          ทั้ง
                          NBD = Next business Day
                          และ
                          CC = Complete cover

ตามลิ้งค์นี้
                          http://www.thaidellclub.com/board/index.php?topic=154.0

Comment

d630 ข้างบน ถ้าเป็น quadro ก็สอยไปแร๊ว

Comment

Working...
                            X