overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: อยากทราบว่า asus n10jc ทำไม ไม่มีข่าวเปรี่ยงปรางมั้งอ่า

OverclockZone Member nutloveyou's Avatar

Default อยากทราบว่า asus n10jc ทำไม ไม่มีข่าวเปรี่ยงปรางมั้งอ่า

ผมอยากทราบว่า ในวงการ netbook ในไทย นั้นมี netbook หลายรุ่นเเต่ทำไม n10jc ของ asus ไม่เป็นที่กล่าวขวัญเลยหละครับ
    เเล้วอยากทราบว่า การใช้งานเปิดโปรเเกรม ดูหนัง ใน asus n10jc + เล่น internet มีปัญหา ในการเเลค ไหมอ่านะครับ สำหรับผู้มีไว้ในใช้งานเเล้วอีกอย่าง อยากทราบว่า 1200*600 สามารถ มีความละเอียดยังไง ช่วยถ่ายรูปความละเอียดให้หน่อยนะครับ

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

ไม่เห็นมีนะครับ ถ้าจำไม่ผิด ตัว 9300 ถึงกับเล่น Ra3 ได้เลยล่ะ!

10นิ้ว + 9300 *0*

OverclockZone Member fluzzy's Avatar

คงเป้นรุ่นใหม่เพิ่งเปิดตัวมั้งครับเลยยังดังสู้รุ่นพี่ EeePC ไม่ได้

OverclockZone Member xkirakrit's Avatar

9300จิงๆนะแต่เป็นชิบอะตอมอ่ะ่งเป็นsingle core ซึ่ง ไม่เหมาะ

กับเกมปัจจุบัน

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

ไม่รู้แฮะ รู้แต่ว่าประกันมัน 2 ปีไม่เหมือน EEEPC ที่ปีเดียว Local อีกตะหาก

OverclockZone Member jehuty's Avatar

ไม่ดังเพราะ ASUS ไม่ทุ่มงบ โฆษณา ทั้งๆที่สินค้าตัวเองคุณภาพดีกว่าอีกหลายๆยี่ห้อด้วยซ้ำ

ยังต้องปรับปรุงเรื่องการตลาดอีกเยอะครับ สำหรับ ASUS ทั้ง Notebook และ Pocket PC

Nonthaburi. Thailand.

คุณภาพดี ถึงดีมากครับ วัสดุที่ใช้จัดอยู่ในขั้นดีมาก ส่วนเรื่อง CPU ทุกวันนี้ OC กันที่ 2 GHz ได้เรียบร้อยแล้ว (ดูจากเวปเมืองนอก)

ส่วนผมจะ Clock เฉพาะตอนเล่นเกมส์ และใช้โปรแกรมตระกูล Photo ทั้งหลาย (เพราะกินไฟเพิ่มอีกบาน)

ที่ไม่ดัง น่าจะไม่ได้โปรโมทครับ

โดยส่วนตัวคุ้มครับ ราคานี้ ประกันศูนย์สองปี ประกันภัยอีก 1 ปี แบตฯอยู่ได้ ห้า-หกชั่วโมง แบบชิวๆ

ลองดู

OverclockZone Member

ถ้าของ asus ขอบอกเลยว่าใช้เถอะครับแม้ว่าจะไม่ได้ดังเปรี้ยงปร้างเพราะโฆษณา เพราะของเค้าดีจริงๆ โดยเฉพาะบริการหลังการขาย สุดยอดมาก บริการดี มีน้ำใจ รวดเร็ว ไม่มากเรื่อง น่าจะได้ best service ด้วยซ้ำ

Quote Originally Posted by dnsgthai View Post
    คุณภาพดี ถึงดีมากครับ วัสดุที่ใช้จัดอยู่ในขั้นดีมาก ส่วนเรื่อง CPU ทุกวันนี้ OC กันที่ 2 GHz ได้เรียบร้อยแล้ว (ดูจากเวปเมืองนอก)

ส่วนผมจะ Clock เฉพาะตอนเล่นเกมส์ และใช้โปรแกรมตระกูล Photo ทั้งหลาย (เพราะกินไฟเพิ่มอีกบาน)

ที่ไม่ดัง น่าจะไม่ได้โปรโมทครับ

โดยส่วนตัวคุ้มครับ ราคานี้ ประกันศูนย์สองปี ประกันภัยอีก 1 ปี แบตฯอยู่ได้ ห้า-หกชั่วโมง แบบชิวๆ

ลองดู
    clock 2 GHz ยังไงครับ อยากลองมั่ง

n10jc ลง win7 ไหวไหมครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by ATI1600 View Post
    n10jc ลง win7 ไหวไหมครับ
    ลงได้อยู่แวล่ะครับพี่น้อง

จอแค่นั้น เล่นเกม ไม่ปวดตาแย่หรือครับ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

เคยดูรีวิวอยู่ครับ การ์ดจอแรงจริง แต่ซีพียูไม่ไหว มันไม่สมดุลย์กัน
    เล่นเกมหนักๆ ไม่ได้ครับ เหมือนให้เด็กปรถมมาขับรถเฟอรารี่

เล่น PES 2009 สบายๆเลย

OverclockZone Member คิม's Avatar

รุ่นนี้ทำมาน้อย ราคาแพงไปเอาราคาไปวัดกับ notebook ได้

อีกอย่างคนใน OCZ พูดเรื่อง netbook กันน้อยจริงๆ

Bookmarks

Bookmarks