Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครียด..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครียด..

ทำยังไงดีครับ ตอนนี้ e6300 อุณหภูมิ 55+ idle time นะครับ

เดิมๆหมดเลยไม่ได้ OC ด้วย MB อุณหภูมิ 45อีก ><~

-*- หน้าร้อน คอมผม ลุกเป็นไฟเลย ว่าเคส คอมไวที่อับป้าวครับ

Comment

เอย่าให้ความเครียดครอบงำครับ ของผม AMD 3000+ OC ไป 2.83

ความร้อน Idle ยัง 60 กว่าๆเรย ไม่อยากพูดถึง full load

อย่าคิดมากครับ ไม่มีอะไรหรอก

Comment

แลกกับ เวนิช ผมใหมครับ 39 องศา ไม่ต้องเพิ่มเงินให้ผมก็ได้ ติบครับ

Comment

ถ้าตั้งไฟเป็นออโต้ไว้มันอาจจะใส่ไฟให้สูงน่ะครับทำให้อุณหภมิสูงไปด้วย

ลองตั้งไฟเองอ่ะครับ

ผมเดิมๆตั้งไว้ที่1.16นะ ลดไปได้10องศาเลย

Comment

บอร์ดไม่สบายหรอนั่น ไข้ขึ้น 45 องศาแน่ะ
            Everest วัดของผมประมาณ 38 อ่านะ Cpu ก็ 40

หรือว่า Everest วัดได้ไม่ดีนะ SpeedFan นี่หาโหลดได้จากที่ไหนอ่ะครับ

Comment

ของผมคล็อคแล้วประมาณ 42-46 องศา พัดลมเดิมๆ

Comment

Working...
              X