Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่ากินไฟมากแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่ากินไฟมากแค่ไหน

CPU E8400
    M/B EP45-UD3R
    Ram 2Gb
    Evga 9800 GTX+

PSU i cute 650 W

อยากรู้ว่ากินไฟมากมั้ยครับ ผมเปิดทิ้งไว้ทั้งวันโหลดบิท กลัวค่าไฟจะบาน

ถ้าจะโหลดบิทถอดการ์ดจอออกก่อนดีกว่า

Comment

กินไฟนิดหน่อย (ใช้สเปกเหมือนๆ กันเลย ยกเว้นเมนบอร์ดของผมกากกว่าเยอะ หิหิหิ)
      ค่าไฟผมเดือน ละ 1400-1500 ฿ (อาศัยบริษัทอยู่ ไม่ได้จ่ายค่าไฟ ^^ )
      * เครื่องโหลด bit ที่ห้อง (ปกติเล่น Note Book ส่วนมาก)
      V

Last edited by TWK.; 16 Jan 2009, 07:57:00.

Comment

ถ้าเปิดโหลดบิท ไม่แน่ใจแต่การ์ดจอคงประมาณของผมแหล่ะไม่ต้องซีเรียสค่าไฟ แต่น่าจะไม่แพงเท่าไรหรอกถ้าค่าไฟบ้าน ผมอยู่หอพัก ค่าไฟหน่วยล่ะ 7 บาท โหลดๆวันหนึ่งก็ 12 ชม ตก 1.5 หน่วย น่าจะช.ม ล่ะเกือบ 1 บาท แบบปิดจอทิ้งไว้ แต่ถ้าเสาร์ทิตย์

Comment

พี่ TWK เทพ พี่ TWK เทพ อิอิ

Comment

Working...
          X