อุณหภูมิ ใน case ประมาณ นี้ ปกติไหม ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: อุณหภูมิ ใน case ประมาณ นี้ ปกติไหม ครับ

OverclockZone Member godsonic's Avatar

Unhappy อุณหภูมิ ใน case ประมาณ นี้ ปกติไหม ครับ

spec เครื่อง ผม นะครับ core 2 duo e6600 อุณหภูมิ เล่น เกม ก็ 42 ใช้ SILENT SQUARE
    oc นิด หน่อย ใช้ ai overclock แค่ 15% ครับ
    บอร์ด striker บอร์ดอยู่ ที่ 43
    การ์ดจอ 8800GTS 73
    เล่นsupreme commando ค้าง เลย งะครับ
    ช่วย ที่ ครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เหอะๆ ผมไม่ว่าน่าเกี่ยวที่ความร้อนอะครับ

OverclockZone Member THM's Avatar

ขอดูรูป

OverclockZone Member godsonic's Avatar

ขอบคุณครับผม เดียว หา วิธี ต่อ ไป
    อาจจะเป็น ที่เกมนี้ก็ได้ เดียว ผมจะลองเกมอื่น ดูครับ

case รังหนูผม

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by godsonic View Post
    spec เครื่อง ผม นะครับ core 2 duo e6600 อุณหภูมิ เล่น เกม ก็ 42 ใช้ SILENT SQUARE
    oc นิด หน่อย ใช้ ai overclock แค่ 15% ครับ
    บอร์ด striker บอร์ดอยู่ ที่ 43
    การ์ดจอ 8800GTS 73
    เล่นsupreme commando ค้าง เลย งะครับ
    ช่วย ที่ ครับ
    น่าจะเป็นเรื่องของไฟ เมนบอร์ดครับ ไฟเลี้ยง บอร์ด ซีพียูและก็แรม ถ้าไม่เหมาะสม ก็จะมีปัญหาได้ครับ ของผมใช้ P5N32-E SLI ชิพเดียวกัน ปรับไฟแบบเดียวกัน
    ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ไฟแรม เพิ่มอีกนิดนึงก็ยังดี สงสัยคงปรับ AUTO หมด

Quote Originally Posted by PPEP4D View Post
    น่าจะเป็นเรื่องของไฟ เมนบอร์ดครับ ไฟเลี้ยง บอร์ด ซีพียูและก็แรม ถ้าไม่เหมาะสม ก็จะมีปัญหาได้ครับ ของผมใช้ P5N32-E SLI ชิพเดียวกัน ปรับไฟแบบเดียวกัน
    ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ไฟแรม เพิ่มอีกนิดนึงก็ยังดี สงสัยคงปรับ AUTO หมด
    ขอบคุณ ครับ หายแล้ว ครับ แต่ จะลองดูต่อไป ครับ
    ผมเพิ่มไฟ แรม เป็น 2.4v Gskill คงรับได้ เอิ้กๆ

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

มีของแรงเอามาเปิดตัวโชว์มั่งนะคับ

OverclockZone Member Golf160's Avatar

เหอะๆๆ

Bookmarks

Bookmarks