overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 17 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 336

Thread: EMU ในที่สุดก็เล่น Resident Evil Zero ได้แล้ว

OverclockZone Member Khow's Avatar

Default EMU ในที่สุดก็เล่น Resident Evil Zero ได้แล้ว

ไม่มีเครื่อง Wii ง่ะเพิ่ง EMU อย่างเดียว

ภาพตอนไตเติ้ลสวยงาม

โกงเทพไปป่ะเพ่ แมกนั่มนะนั่น

CG สวยงามดูได้ไม่ติดขัดลื่นปรี๊ดๆตอนตอนเล่นเกมเเกว่งมากๆ

ภาพห่วยไปหน่อยเล่นลำบากแต่ก็เอาฟระดีกว่าเล่นไม่ได้

ตอนนี้ทนเล่นถึงแผ่น2ละครับ

OverclockZone Member

อีมู GC ใช้เล่นได้แล้วเหรอครับเนี้ย

ผมอยากเล่น zelda ทั้งสองภาคที่ลง GC มากเลย

OverclockZone Member popshock's Avatar

ขอ link โหลดให้ไวเลยครับ

OverclockZone Member Khow's Avatar

http://www.dolphin-emu.com/downloads.php
    ไปที่เว็บมันเลยละกัน

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

แล้ว ROM ล่ะ...........

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

ตกลงมันอีมู GC หรือ Wii ครับ เครื่องคอนโซล gen ที่แล้วทำอีมูได้ครบหมดแล้วสินะ xobx,PS2,GC
    Last edited by คุณพระช่วย; 16 Jan 2009 at 09:01:23. Reason: .

OverclockZone Member PinBall's Avatar

ท่านเอา ROM มาจากไหนเหรอชักอยากเล่น

OverclockZone Member Godstep's Avatar

เมื่อก่อนเคยลองละ เล่นไ่ม่ได้กระตุกมาก เดี๋ยวนี้ตัว emu คงพัฒนาดีกว่าเดิมเดี๋ยวขอลองดูอีกที

OverclockZone Member Boban's Avatar

rom Re zero หาโหลดได้ง่ายคับ

ผมจำได้ในเวปนึง บอกเลย resident evil zero (PC)

พอคนไปทักว่า re zero ไม่ลง PC ก็เถียงกันเละ

สุดท้ายมันคือ รอม ของ gamecube

OverclockZone Member reconnang's Avatar

เท่าที่ลอง emu gc กับหลายๆๆเกมส์ มันยังไม่มีเสียงในตัวเกมส์เวลาเล่นต้องทำใจ

karas100's Avatar

ขอถามหน่อยนะ

1.ตกลงมีเสียงหรืเปล่าครับ-w-
    2.กระตุกมากไหม-ขึ้นอู่กับสเปคเครื่องหรอ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

เพิ่งลบ rom ไป เซ็งเป็ด

มันหายกระตุกยังล่ะนั่น จะได้หาใหม่

Quote Originally Posted by karas100 View Post
    ขอถามหน่อยนะ

1.ตกลงมีเสียงหรืเปล่าครับ-w-
    2.กระตุกมากไหม-ขึ้นอู่กับสเปคเครื่องหรอ
    1. มีเสียงครับ ลื่นนิ่มๆเลยล่ะสำหรับเสียงนะ ถ้าไม่มีเสียงแล้วผมจะรู้ได้ไงซอมบี้อยู่ไหน
    2. ถ้าเล่นแบบ windows mode นี่อย่างอืดครับ 22 FPS
    แต่ถ้า Fullscreen จะวิ่งที่ 25-35 FPS แล้วแต่อารมณ์มันครับ
    อย่าลืมเปิด Dual core mode นะครับไม่งั้นอืด
    เวลาเล่นให้เลือก GFX Plugin เป็น Open GL ครับ ผมลองปรับเป็น D3D นี่มืดสนิท
    แบบนี้เข้าทาง nVIDIA ครับ
    ส่วน dolphin เป็น EMU แปลกๆเล่นได้ทั้ง Wii ทั้ง GC นะครับ
    ตอนนี้ยังหาวิธีเปลี่ยนแผ่นระหว่างเล่นไม่ได้เลย ทนเล่นจนจบแผ่น1แล้ว อยู่ใน UMB LAB แล้วครับ
    Open GL จะลื่นกว่า D3D 4เท่าครับ
    แต่ภาพห่วยสุดๆทำใจครับถ้าอยากเล่น
    ตอนนี้เริ่มหาแผ่น Wii มาลองแล้วครับ
    อันนี้สาวก EMU เขาบ่นกันว่าเล่นได้แล้ว
    http://www.dolphin-emu.com/forum/vie...?thread_id=304
    Last edited by Khow; 16 Jan 2009 at 13:27:40.

OverclockZone Member phichaiocz's Avatar

เล่น wii ได้ด้วยหรือครับน่าสน อิอิ

OverclockZone Member kunano's Avatar

เหอะๆ พึงลบ รอมไปเอง - - อดเล่นเลยเรา

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

rom ตัวเล็กๆ..โหลดมา ไม่มีเสียงสักตัวเลย แต่ภาพนี่ยอมรับว่าแจ่มและลื่นมากๆ.......

OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

ขอลิ้งโหลดหน่อยจิครับถ้ามี

karas100's Avatar

Quote Originally Posted by Khow View Post
    1. มีเสียงครับ ลื่นนิ่มๆเลยล่ะสำหรับเสียงนะ ถ้าไม่มีเสียงแล้วผมจะรู้ได้ไงซอมบี้อยู่ไหน
    อันนี้สาวก EMU เขาบ่นกันว่าเล่นได้แล้ว...
    ไม่ทราบว่าเสปคพี่ทะไหร่หยอครับ ขอดูหน่อยนะจะได้ปรับถูก*0*

OverclockZone Member losopeem's Avatar

ลงชื่อลองด้วยอีกคนน้า

OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

ขอวิธีการปรับด้วยครับ ว่าเครื่องพี่setแบบไหนมั่ง

Page 1 of 17 12345 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks