Announcement

Collapse
No announcement yet.

ก็อปปี้ ไฟล์จาก FlashDrive มาลงในคอมไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ก็อปปี้ ไฟล์จาก FlashDrive มาลงในคอมไม่ได้ครับ

พอดีก็อปเพลงจากโน๊ตบุ๊คมาใส่ในแฟลชไดร์ฟ แล้วจะก็อปปี้ลงคอมอ่ะครับ มันจะขึ้น Error เมื่อก็อปปี้ไปได้สักระยะ

อาการมีดังนี้นะครับ คือผมจากไม่สามารถก็อปไฟล์ทั้งหมดได้ในทีเดียว ต้องค่อยๆก็อปไปทีละโฟลเดอร์ แต่พอก็อปไปได้สักระยะมันก็จะขึ้นError แล้วจะไม่สามารถก็อปอะไรมาลงได้อกเลย แล้วไฟล์ทุกตัวที่อยู่ใน Flashdrive ก็จะหายไปต้องถอดออกแล้วเสียบใหม่โดยทำแบบเดิม

ผมได้ลองฟอร์แมต Flashdrive แล้วก็ลองทำใหม่ก็ยังเป็นเหมือเดิม จนผมลงวินโดว์ใหม่เพราะคิดว่ามีไวรัสก็ยังแก้ไไม่ได้สักทีครับ อยากทราบสาเหตุและวิธีแก้อะครับ ดูรูปประกอบได้ครับ

1.ใช้วินโดวอะไร รุ่นใด? โมป่ะ?
    2. สแกนไวรัสหรือยัง?
    3. เป็นเฉพาะก๊อปจาก Flashdrive หรือป่าว? ก๊อบจากพาร์ทนึงไปอีกพา์ร์ทเป็นมั๊ย?
    4. เป็นเฉพาะกับไฟล์นี้หรือไม่ ลองก๊อปไฟล์อื่นดูมั่ง?

Comment

Working...
    X