Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ ตามกระแส+ECS BLACK A780 V1.1 ติด RAID0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4800+ ตามกระแส+ECS BLACK A780 V1.1 ติด RAID0

ได้เท่านี้คับ
    ลดตัวคูณไม่ได้ ทดแรมวิ่ง 1T อีก
    แต่แรม OCZ CROSSFIRE 2X1G 800 ราคาของใหม่ที่เซียร์ 1350 บาทคุ้มจริง ไม่รู้มีถูกกว่านี้เปล่า
    Attached Files

รอท่านวิกรให้คำแนะนำ อยากได้สัก 3.2
    Last edited by dr-fox; 16 Jan 2009, 09:30:29.

Comment

แล้ว ทดแรม 1T หรือ 2T ดีกว่า

Comment

Originally posted by graffiti View Post
        แล้ว ทดแรม 1T หรือ 2T ดีกว่า
        CR 1T CLOCK ได้น้อยกว่าคับ

Comment

วันนี้ท่านเทพไม่อยู่กันเลย

Comment

นึกวาขาย แหะๆ

Comment

MB มันปรับ CL 5 ได้ใหมละครับ ถ้าได้ก็ลองดูครับ ถ้าไม่ได้ก็ SPD เป็น CL5 ก็ได้ครับ

ถ้าไปต่อไม่ได้แล้วจริง ๆก็ ปรับ HT x5 ครับ ให้มันวิ้ง 1000กว่าๆ ครับ บอร์ด AM2+ ไม่น่าจะทนไม่ใหวนะครับ

มันมีอีกอย่างถ้าไปต่อไม่ได้แล้วนะครับ

ให้เล่นที่แรม ดู ตั้งแรม 533(1066)(CL5 นะครับ) ในใบออสเลย ไม่รู้ทำได้เปล่านะคับ ECS ลองดู แต่ต้องมันใจว่าแรมวิ้ง ทะลุบัส 1066 ได้นะครับ ลองดูได้คับ เต็มที่ก็เครียร์ใบออส
              Last edited by wikorn; 16 Jan 2009, 13:25:21.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                MB มันปรับ CL 5 ได้ใหมละครับ ถ้าได้ก็ลองดูครับ ถ้าไม่ได้ก็ SPD เป็น CL5 ก็ได้ครับ

ถ้าไปต่อไม่ได้แล้วจริง ๆก็ ปรับ HT x5 ครับ ให้มันวิ้ง 1000กว่าๆ ครับ บอร์ด AM2+ ไม่น่าจะทนไม่ใหวนะครับ

มันมีอีกอย่างถ้าไปต่อไม่ได้แล้วนะครับ

ให้เล่นที่แรม ดู ตั้งแรม 533(1066)(CL5 นะครับ) ในใบออสเลย ไม่รู้ทำได้เปล่านะคับ ECS ลองดู แต่ต้องมันใจว่าแรมวิ้ง ทะลุบัส 1066 ได้นะครับ ลองดูได้คับ เต็มที่ก็เครียร์ใบออส
                GURU AMD มาแล้วคับ จะลองดูคับ
                5-5-5-18-23-2T 1066
                OCZ ไฟ 2.3 ได้เปล่าคับ

Comment

Originally posted by dr-fox View Post
                  GURU AMD มาแล้วคับ จะลองดูคับ
                  5-5-5-18-23-2T 1066 กรณีที่มันOC สปีดไม่ไปแล้วนะครับ ถ้ายังไปได้ใ 800 ดีกว่าครับ สงสารแรม
                  OCZ ไฟ 2.3 ได้เปล่าคับ ได้ครับ MB จ่ายได้เท่าไรละครับ
                  .

Comment

เข้ามา ชมคับ

Comment

ไม่ต้องไปลดตัวคูณ HT หรอกครับ

ทฤษฎีของยุคเริ่มต้น AMD K8 ตั้งแต่ Socket 754 แล้ว ที่เล่นบัสเกิน 250 แล้วต้องลดตัวคุณ HT ถึงจะไปต่อได้ถึงจะนิ่ง ตอนนี้ Chipset ทั้ง nVidia หรือ ATI-AMD วิ่ง HT Link สูงไม่มีปัญหาหมดแล้ว

Chipset ATI 3200 ที่ออกมาใช้กับ AMD 939 เป็นตัวแรกที่ได้แก้ปัญหาเรื่องการเล่นบัสสูง แล้ว HT Link วิ่งสูงๆได้ โดยที่ระบบยังคงความเสถียร

แต่บอร์ด ECS Black 780G มันตันโดยของตัวมันเอง ถ้าได้แรมที่เข้าคู่กับมันดีๆนะ บัส 270-285 เล่นได้สบายๆ แต่ถ้าแรมไม่เข้าคู่กันก็เล่นได้แค่บัสเกือบๆ 250 เอง
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

ปรับ CL แรมที่ไหนอ่า v 1.1ยังไม่อัพออสเลย
                        เข้าในadvance shipset ก้มีแต่ปรับ แชแรม
                        ไม่มี ปรับCl เลย

หรือต้อง อัพ bios ก่อน

Comment

ช่วยแนะนำเรื่องการทำ RAID0 บนบอร์ดตัวนี้ทีสิครับผมใช้บอร์ดเดียวกับพี่เลยไม่ทราบว่าทำอย่างไรหรือครับ ผมมี HD WD 250*2 SATA แล้วอะครับ แล้วถ้าผมไม่มีไดร์ A ทำได้ไหมครับ P< กลับทีนะครับ ขอบพระคุณครับ

Comment

ถ้าใช้ xp เรื่อง raid บนชิพเซ็ทนี้ ห่ า ง ๆ ไว้ครับ

Comment

Originally posted by heatie View Post
                              ถ้าใช้ xp เรื่อง raid บนชิพเซ็ทนี้ ห่ า ง ๆ ไว้ครับ
                              งง

Comment

Working...
                              X