Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่ใช้Window 7 Beta ของMicrosoft หรือกำลังใช้โปรดอ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่ใช้Window 7 Beta ของMicrosoft หรือกำลังใช้โปรดอ่าน

เตือน Windows 7 Beta อาจทำลายไฟล์เพลง MP3

ไมโครซอฟท์ได้ออกประกาศเตือนผู้ทดสอบระบบปฏิบัติการ Windows 7 เวอร์ชั่น Beta ว่า ระบบปฏิบัติการนี้ จะทำให้เกิดความเสียหายขึ้นได้กับไฟล์เพลงประเภท MP3 ยกเว้นแต่จะมีการดาวน์โหลด patch ใหม่เข้าไปช่วยแก้ไข

โดยไมโครซอฟท์ได้ออกมาประกาศในเวบไซต์ว่า ผู้ทดสอบระบบปฏิบัติการ Windows 7 เวอร์ชั่น Beta สามารถเข้าไปทำการดาวน์โหลด patch เพื่อแก้ไขการทำงานใน Windows Media Center และ Windows Media Player ได้แล้ว โดย patch นี้ จะเข้าไปแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นกับการทำงานในส่วนของ Windows Media Center playback, recording และการสนับสนุนไฟล์ MP3 ในระบบปฏิบัติการ ซึ่งมีการตรวจพบว่า เมื่อมีการติดตั้งระบบปฏิบัติการ Windows 7 เวอร์ชั่น Beta แล้วนั้น ไฟล์เพลง MP3 บางส่วนจะเกิดความเสียหายภายใต้สภาวะแวดล้อมปกติ ซึ่งมักจะเกิดกับไฟล์เพลงที่มีการเพิ่มข้อมูลอย่างอื่นลงไป อาทิ ปกอัลบั้ม เป็นต้น ทำให้ช่วงต้นๆของเพลงขาดหายไปอย่างถาวร ซึ่งบางส่วนของเพลงที่ขาดหายนี้ อาจจะเกิดขึ้นเพียงเล็กน้อย หรือบางทีอาจจะเกิดขึ้นอยู่หลายวินาทีทีเดียว

Link Download Patch Window 7 => Click Here

ที่มา www.adslthailand.com

ขอบคุณคับ สำหรับข่าวดีดี

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ถ้าใช้โปรแกรมอื่นเล่นเพลงแทน WMP. มันจะเป็นไรหรือเปล่า

Comment

Originally posted by Bad Sextor View Post
          ถ้าใช้โปรแกรมอื่นเล่นเพลงแทน WMP. มันจะเป็นไรหรือเปล่า
          ไม่เป็นไรครับ

Comment

กรั๊กๆๆๆ

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

น่ากลัว

Comment

มันคือเบต้า และท่านคือเบต้าเทสเตอร์

Comment

ขอบคุณครับ แต่ขอถามอีกนิดนะครับ ถ้าทำ windows update มันจะ patch ให้เลยไหมครับ

Comment

ความรู้ดีๆ ไวบอกต่อเพื่อนๆที่ใช้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

กำ

ดีแล้วที่ยังไม่ใช้

เพลงเก่าๆ ในเครื่องยิ่งเยอะๆ อยู่

Comment

ทำไมเครื่องผมไม่เห็นเป็นไรเลยง่ะ

Comment

ใช้ foobar อ่ะ

Comment

แมลงตัวใหญ่เลยนะนั่น ยังไม่ใด้ลองเลยครับ รอด หุหุ

Comment

Working...
                              X