Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ Sound Card ตัวใหม่ แต่เลือกไม่ถูก รบกวนกูรูชี้แนะด้วยครับ[Auzen/OMEGA/???]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ Sound Card ตัวใหม่ แต่เลือกไม่ถูก รบกวนกูรูชี้แนะด้วยครับ[Auzen/OMEGA/???]

หลังจากขาย X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro Series ไป ตอนนี้ เจ้าหน้าที่ด้านกำเนิดเสียงว่าง 1 ตำแหน่ง

แต่เลือกไม่ถูก ตอนนี้กำลังตัดสินใจเลือก 3 ตัวนี้อยู่ครับ

1. HT OMEGA CLARO HALO XT
    http://www.htomega.com/clarohalo_xt.html

2. AuzenTech X-Fi Prelude
    http://www.auzentech.com/site/products/x-fi_prelude.php

3. Auzen X-Fi™ Forte
    http://www.auzentech.com/site/products/x-fi_forte.php

หรือมีตัวอื่นแนะนำก็รบกวนด้วยครับ

เท่าที่ตรงความต้องการผมที่สุดคือ CLARO HALO XT เพราะอยากลอง Headphone Amplifier แต่ผมไม่แน่ใจว่าชิป C-Media Oxygen HD CMI8788 กับ X-Fi ตัวไหนจะดีกว่ากัน

ส่วน Prelude กับ Forte ก็ไม่แน่ใจว่าตัวไหนจะดีกว่ากัน เพราะ Forte ก็มี Headphone Amplifier ตามที่ผมต้องการด้วย แต่ไม่ชอบสายหางกระรอกครับ

หากเป็นตัวอื่น ผมขอ 5.1/7.1 - EAX 5 - ดูหนัง - ฟังเพลง - เล่นเกมส์ ครับ
    แต่ไม่เอา Asus ครับ เห็นบางท่านซื้อมาไม่นานต้องขายทิ้ง

*ของมาถึงแล้วจะทำ Review ให้ด้วยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by For Fun; 16 Jan 2009, 20:09:00.

คลาโร มันน่าครับ

Comment

Originally posted by mballx View Post
      คลาโร มันน่าครับ
      ที่ตัดสินใจไม่ถูกเพราะมันแพงนี่หละครับ

Comment

เหมือนเอา X-Fi EM เทียบกับ Xonar D2(CMI8788)
        เพราะ DSP โครงสร้างพื้นฐานตัวเดียวกันของแต่ละค่าย
        ไม่มีถูกและไม่มีผิด....
        สรุป คนละแนว....เสียง....
        Last edited by banditez; 16 Jan 2009, 21:22:43.

Comment

ไม่รออีกหน่อยละครับ ผมเห็น Asus Sonar Essence STX เป็นที่กล่าวขวัญกันมากในเวปบอร์ดต่างประเทศ ตอนนี้มีขายแล้วที่อเมริกา ในเอเซียกับยุโรป คงขายเร็วๆนี้แหละครับ ดูสเปคแล้วไม่ธรรมดาจริงๆ

ผมก็ว่าจะอัพจาก Claro+ เป็น STX เหมือนกัน กำลังรออยู่

Comment

Originally posted by terquila View Post
            ไม่รออีกหน่อยละครับ ผมเห็น Asus Sonar Essence STX เป็นที่กล่าวขวัญกันมากในเวปบอร์ดต่างประเทศ ตอนนี้มีขายแล้วที่อเมริกา ในเอเซียกับยุโรป คงขายเร็วๆนี้แหละครับ ดูสเปคแล้วไม่ธรรมดาจริงๆ

ผมก็ว่าจะอัพจาก Claro+ เป็น STX เหมือนกัน กำลังรออยู่
            พอรู้ราคารึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by For Fun View Post
              พอรู้ราคารึเปล่าครับ
              199.99 เหรียญครับ

Comment

ซื้อใช้เองหรือเอามาขาย

Comment

Originally posted by exFictitiouZ View Post
                  199.99 เหรียญครับ

ขอบคุณครับ ในไทยก็คงประมาณนี้เหมือนกัน ^ ^

Originally posted by battlecruiser View Post
                  ซื้อใช้เองหรือเอามาขาย
                  ใช้เองครับ

Comment

เอาตัวนี้เป็นไร ไปขุดเอาจาก ebay ละกัน คงไม่เกิน 3000

6 channel output มี headphone amp

เป็น output pureๆ

ไม่มี eax ไม่รองรับ directsound

ไม่มี upmix ไม่มี bassredirect ไม่มี EQ ไม่มีคุณสมบัติ dolby / dts ใดๆ

แต่ถ้าได้ลองแล้วจะติดใจ จะไม่กลับไปหาของเกรด comsumer อีก

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      เอาตัวนี้เป็นไร ไปขุดเอาจาก ebay ละกัน คงไม่เกิน 3000

6 channel output มี headphone amp

เป็น output pureๆ

ไม่มี eax ไม่รองรับ directsound

ไม่มี upmix ไม่มี bassredirect ไม่มี EQ ไม่มีคุณสมบัติ dolby / dts ใดๆ

แต่ถ้าได้ลองแล้วจะติดใจ จะไม่กลับไปหาของเกรด comsumer อีก
                      คุณเรือบรรยายซะน้ำลายไหล

เดี๋ยวผมจะลองหาใน Ebay ดูครับ

หากไม่ได้จะดูงบอีกครั้ง ถ้างบถึงจะสั่ง Asus Sonar Essence STX มาลองเลยครับ

แต่ถ้างบไม่ถึงคง CLARO HALO XT ต่อไปครับ

Comment

หาเจอแต่ MSI MAYA44 ครับ ^ ^"

Comment

waveterminal 192 ฟังเพลงอย่างเดียว แต่ออก hp ได้เสียงดีครับ คุณลี่น่าจะมีอยู่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง
                          Last edited by mballx; 17 Jan 2009, 06:05:23.

Comment

Originally posted by mballx View Post
                            waveterminal 192 ฟังเพลงอย่างเดียว แต่ออก hp ได้เสียงดีครับ คุณลี่น่าจะมีอยู่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง

ขอบคุณครับ ^^

Comment

CLARO halo XT ตัวนี้หาซื้อได้ที่ใหนเนี่ย น่าสนไม่รุ้ราคาเท่าไร ไม่รุ้ต่างจาก hdav1.3 เยอะมั๊ย
                              ตอนเเรกมอง asus hdav1.3 ได้ข้อมูลตัวนี้มา น่าสนตรง headphone amp เพราะจะเน้นใช้กับ triton ax360 ที่ถอยมาเเต่ถ้าต่อผ่านคอมโดยตรงเสียงไม่เอาอ่าวเรยครับ
                              มีตัวอื่้นเเนะนำรบกวนด้วยนะครับ เน้นดูหนัง HTPC ครับ

Comment

Working...
                              X