Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง จอ LCD ปรับ Bright Contrast เท่าไหร่ดี?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง จอ LCD ปรับ Bright Contrast เท่าไหร่ดี?

คือว่า วันนี้ได้ไปซื้อจอ LCD มาแล้วครับ เป็น Samsung 943BWX ความละเอียด 1440*900

อยากจะสอบถามน่ะครับว่า ควรปรับ แสงสี ยังไงให้ไม่แสบตามากอ่ะครับ ควรอยู่ในระดับไหนครับ?
    (Bright กับ Contrast) อ่ะครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ลืมบอกไปครับ มันมีคำสั่ง Magic Bright ด้วยแหละครับ เลือกปรับตามใจชอบได้เลยหรือเปล่าครับ มีผลอะไรต่อจอไหมครับ(หมายถึงเสียน่ะครับ)
    Last edited by narubhet; 16 Jan 2009, 19:08:12.

ของผมตั้งไว้ที่ Bright 10 และ Contrast 10 ครับ มองสบายๆตา
    ถึงสีจะไม่ค่อยสด แต่ผมชอบประมาณนี้เป็นการส่วนตัวครับ มันไม่แสบตาดี >.<

Comment

Bright 15
      Contrast 10

Comment

Originally posted by Open View Post
        ของผมตั้งไว้ที่ Bright 10 และ Contrast 10 ครับ มองสบายๆตา
        ถึงสีจะไม่ค่อยสด แต่ผมชอบประมาณนี้เป็นการส่วนตัวครับ มันไม่แสบตาดี >.<
        +1 ผมก็ชอบแบบนี้ครับ สบายตาไว้ก่อน เพราะผมเล่นนานมากๆ สีสดไม่สดช่างมัน

Comment

ขอบคุณครับ สบายตาดีแฮะ ตอนแรก Cont..ตั้ง 75แหนะ ><

Comment

Working...
          X