Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยนะครับ ว่าจะเปลี่ยนระบบไป i7 หรือซื้อ 4core 775 มาเล่นดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยนะครับ ว่าจะเปลี่ยนระบบไป i7 หรือซื้อ 4core 775 มาเล่นดี

ตอนนี้ผมคิดไม่ตกอ่ะครับ ไม่รู้เอา i7 920 มาแล้วมันจะแรงกว่า Q9550 รึป่าว ทั้ง OC และไม่ OC

i7 ระบบมันแพงตลอดแหละครับ ถ้ามีตังก์ก้อจัดไป

Comment

ดันไปรอผู้ รู้ ครับ

Comment

55+

ที่ขำเพราะผมก็ชั่งใจอยู่เหมือนกัน

Comment

i7 920 แรงกว่า แน่แท้

Comment

i7เปลี่ยนระบบมีmem control ในตัวมีตังสอยแบบไม่ต้องคิด

Comment

งบเท่าไหร่หล่ะครับ

ซัก 50k ก็ฟาด I7 มาเลย แรงกว่าแน่ๆ

ผมแนะนำซัก 75k อ่า ได้ครบเลย I7 920 แล้ว ก็พวก VGA 2 - 3 ตัว ซิ้งลมดีๆ X-Fi Gamer อีก

เฟรมเรท กระฉูด เรนเดอ 8 หัว (4core 8 thead)

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                งบเท่าไหร่หล่ะครับ

ซัก 50k ก็ฟาด I7 มาเลย แรงกว่าแน่ๆ

ผมแนะนำซัก 75k อ่า ได้ครบเลย I7 920 แล้ว ก็พวก VGA 2 - 3 ตัว ซิ้งลมดีๆ X-Fi Gamer อีก

เฟรมเรท กระฉูด เรนเดอ 8 หัว (4core 8 thead)
                รุนแรงเกินครับ แค่ mb i7 920+V8 กะแรม 3 กิก tripple ก็พอครับ

Comment

ความเห็นผมนะครับ ต้องถามตัวเอง 2 ข้อครับ
                  1.ต้องการ i7 ตอนนี้ทันทีเลยรึเปล่า
                  2.เราเปลี่ยนคอมบ่อยแค่ไหนครับ

ผมเองเพิ่งประกอบ i7 ให้พี่ชายไป ก็พบว่าบอร์ด X58 ที่ทำ 3way SLI ได้ค่อนข้างเกินความจำเป็นทีเดียวครับ อีกอย่างได้ข่าวมาว่าในปีหน้านี้เทคโนโลยีใหม่ๆเช่น USB 3.0 หรือ UWB ก็กำลังจะมา ถึงเวลานั้นอาจจะต้องเปลี่ยนบอร์ดกันอีกรอบก็เป็นได้ครับ แต่พี่ผมเค้าซื้อมาทำงาน + เปลี่ยนคอมค่อนข้างบ่อย (ประมาณ 1ปี - 2ปีครั้งนึง) ผมก็เลยว่ามันโอเคครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าท่านมีงบก็จัดไปเถอะครับไม่มีใครห้ามท่านได้...หุหุ
                  Last edited by ko..; 17 Jan 2009, 23:57:43.

Comment

ผมว่า i7 ก็น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีนะ
                    เพราะว่า Q9xxx ราคามานก็เกือบหมื่นต้นๆเหมือนกัน (อาจเกินด้วยซ้ำ)
                    i7 พันทิบขายหมื่นเดียวเอง
                    อีกอย่างคือi7มันมีCoreเเยก4ตัวไม่เหมือนCore2 Quadที่นำCore2 Duo 2ตัวมาติดกัน
                    สำหรับคนที่เล่นเกมหนักๆi7เป็นตัวเลือกที่ดีเช่นกัน

Comment

Working...
                    X