overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 55

Thread: ขอระบายครับ......ADVICE พนักงานเครมห่วยมาก

OverclockZone Member series2529's Avatar

Thumbs down ขอระบายครับ......ADVICE พนักงานเครมห่วยมาก

เมื่อวันเสาร์ที่ 3 มค. 2552 ผมเอาบอร์ดกับฮาร์ดดิสก์ ไปเครมที่ ADVICE เจอปัญหาครับ พนักงานเครมทำงานห่วยมาก

- คนแรก : ผู้หญิง อ้วนๆ ดำๆ อายุประมาณ 28

- คนที่2 : ผู้หญิงอ้วนๆ ผิวขาว อายุ 40up

เรื่องของเรื่องคือผมเอาของไปเครมประมาณ 9.30 น. ไม่อยากไปสายมากกลัวคนเยอะเพราะเป็นวันแรกที่เปิดหลังจากปีใหม่

เมื่อไปถึงมีน้องคนนึงรับบริการอยู่ก่อน ผมก็ยืนรอ พนักงานคนแรกก็เดินมาพูดกับผมแบบหน้าตาไล่ลูกค้าว่า "ไปนั่งรอในห้องโน้นก่อนค่ะ รอคิว ยืนตรงนี้เกะกะ" ...งงครับ ก็ผมไม่รู้ครับว่าที่นี่เค้าปรับปรุงห้องฝ่ายเครมเก่า(เข้าห้องไปอยู่ขวามือ)ให้เป็นที่พักลูกค้า แต่ผมก็ไม่พูดอะไรก็เดินเข้าไปนั่งรอ
    จากนั้นสักครู่ช่างคนนึงเค้าก็เิดินมาตามผมให้ไปรับบริการผมก็เดินตามไปครับ ระหว่างที่รอเครมอยู่ปรากฎว่าผมต้องนั่งรอใบเครมประมาณ20นาที เพราะพนักงานคนแรกบอกว่าเครื่องเสียให้รอแปป ทำอยู่นานครับ ช่างเขาคงจะทนไม่ไหวก็เลยเดินมาทำให้ เหลือเชื่อมาก ช่างสั่งprintทีเดียวออกเฉย
    จังหวะเดียวกันก็มีผู้ชายคนนึงเดินเข้ามาช่างก็ถามว่ามาเครมอะไรครับ เขาก็ตอบไปว่า จะมาประกอบคอม ช่างถามว่ากี่เครื่อง เขาบอกว่าสามเครื่อง ช่างก็บอกให้เขานั่งรอในห้องพักก่อน
    แต่พนักงานคนแรก กับ คนที่2 พูดบ่นกันว่า

คนที่2 :"เช้าปุ๊ปก็มากันเป็นฝูง ของดีๆให้ใช้พังเองแล้วเครมทำไม"
    คนแรก : "ไอ้ที่ทำเองไม่เป็นก็ดันอยากมี คงไม่มีใครต้อนลงปรักโคลนมั้งเลยมากันเป็นฝูง...(และบ่นต่ออีก 2-3 ประโยคแต่ผมจำไม่ได้่)"

และทั้งสองคนก็ทำหน้าแบบเสียอารมย์

บังเอิญผมหูดีเพราะเขาบ่นต่อหน้าผมเลย เพราะนั่งคนละฝั่งโต๊ะ
    บังเอิญผมไม่ผิด และ บังเอิญผมก็ถูกด่ารวมด้วย

ผมก็เลยถามไปว่า

"คุณหมายถึงใคร" ทั้ง2คนจ้องหน้าผมตาเขม็งแล้วเงียบ
    ผมเลยถามอีกครั้งว่า "พูดว่าใคร" (เสียงค่อนข้างดัง คนมอง ช่างหันมองหมด แต่ก็ยังเงียบ)
    ผมก็เลยพูดไปว่า "คุณมีหน้าที่บริการ คุณก็ทำไป"
    พนักงานทั้งสองก็เลยรุมด่าว่าผม ผมจำคำพูดทั้งหมดไม่ได้แต่ที่จำได้มีคำว่าว่า ใช้ของไม่เป็น เรื่องมาก ลูกค้าชั้นเลว และด่ากระแทกพี่คนที่จะมาสั่งประกอบ ว่าโง่แล้วยังอยากได้ เอาไปจะใช้เป็นไหม
    ช่างก็พยามเข้าห้ามบอกพนักงานหญิง(เลว)สองคนนั้นว่าพี่ใจเย็นหน่อยครับ แต่ก็ถูกตวาดนช่างเงียบไป
    พี่คนที่มาสั่งประกอบคอมก็เลยเดินมาถามผมว่ามีอะไร ผมก็เล่าให้ฟัง โดยสองคนนั้นก็ยังด่าว่าพวกผมอยู่
    จากนั้นมีพนักงานชายคนนึงแต่งตัวดี เดินเข้ามาบอกให้สองคนนั้นหยุด สองคนนั้นก็หยุด แล้พนักงานชายคนนั้นก็ขอโทษผม
    แต่ผมกับพี่คนที่มาสั่งประกอบไม่ยอม พี่เค้าขอพบผู้จัดการ พนักงานชายคนที่มาไกล่เกลี่ยก็ขออย่าให้เอาเรื่อง แต่พวกผมก็ยังยืนยันขอพบผู้จัดการ เขาก็บอกว่าไม่อยู่ แต่เดี๋ยวจะจัดการให้ พวกผมก็เลยเดินลงมาข้างล่างเพื่อขอพบผู้จัดการ
    ในที่สุดก็มีหัวหน้างานคนนึงเดินออกมาสอบถาม เมื่อผมเล่าให้ฟังจบเขาจึงบอกผมให้รอแปป แล้วจึงเดินขึ้นไปข้างบน ตอนนั้นในร้านด้านล่างมีคนประมาณ20-25คน เขาก็มาถามผมอีก ก็เลยเล่าให้ฟังอีกรอบ
    ประมาณ5นาทีหัวหน้างานคนนั้นก็เดินลงมายื่นใบเครมให้ผม แล้วก็ให้Eสองตัวนั้นขอโทษ ปากมันก็บอกขอโทษแต่สีหน้ามันก็ยังไล่ลูกค้าอยู่เช่นเดิม
    ผมก็เลยพูดออกไปว่า"บริษัทจะดีได้ ก็ต้องไม่มีพนักงานเลว" เหลือเชื่อครับคนในร้านหลายคนปรบมือให้เลยครับ
    หัวหน้างานคนนั้นก็ขอโทษขอโพยผมอีกหลายครั้ง ผมก็เลยบอกว่าช่างมัน
    หัวหน้างานก็เลยถามพี่อีกคนว่ามาติดต่อเรื่องอะไร เขาก็บอกว่าจะมาประกอบคอม3เครื่อง แต่เขาคงโง่เกินไป และคงจะซื้อน้อยเกินไป เขาจะไปซื้อที่อื่นดีกว่า ถึงแพงกว่าหน่อยแต่ก็จะได้ไม่เป็นควาย
    แล้วผมกับพี่คนนั้นก็เดินออกมาพร้อมกัน

บอกตรงๆครับว่าโดยปกติแล้วที่นี่บริการดี แต่พนักงาน2คนนี้มาออกลายความเลว
    อย่างไรก็ตามผมก็ยังคงซื้อของที่นี่ครับเพราะราคาถูกว่าที่อื่น ถึงแม้Eสองตัวนี้จะยังทำงานที่นี่อยู่ก็ตาม เพราะผมไม่ได้เหมารวมว่าเขาเลวกันทั้งบริษัท และอยากรู้ว่าถ้าวันหลังเอาของไปเครมแล้วเจอมันอีกมันจะมีพฤติกรรมถ่อยแบบนี้อีกหรือไม่

...เซ็งจิต

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ต้องเจอยังงี้แหละ บริการยังงี้

OverclockZone Member jimihendrix's Avatar

สุดยอด เจ้าของกระทู้กล้ามากครับ นับถือ มันต้องอย่างนี้อิอิ

phob
    Guest

สุโค่ยครับ

OverclockZone Member ขี้เมา's Avatar
    นนทบุรี - วัดพันท้ายนรสิงห์

อยากไปอยู่ในเหตุการณ์ด้วยจัง ท่าทางจาสนุก อิอิ

OverclockZone Member pumpper's Avatar

พวกเนี๊ยต้องโดนซะบ้าง ครับ
    หลายคนไปก็คงจะเจอแบบนี้ แต่ไม่กล้า

นี่สิคนจริง !!!

OverclockZone Member

ขอปรบมือให้ เจ้าของกระทู้อีกคนครับ เป็นผมคงไม่กล้าถามหรอกว่าหมายถึงใคร นั้งทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ เง้ออออ

OverclockZone Member nartzuzaa's Avatar
    เวสต์เกต นนทบุรี-Chainat-Naconsavan

9ม.ค ญ คนดำๆอะช่องที่2 อะ ชั้นบน นะ เอา ของไปเคลม แล้วรอบนึง กลับมาห้องใช้ไม่ได้
    ผมเคลมใหม่เอาใบรับของอันเก่าไปด้วย ถามผมว่ารหัสลูกค้าอะไร ผมก็บอกไปพร้อม กับ ไปรับของเคลมใบเก่าให้ดู ไม่ดูอีก แล้วก็ให้ใบรับของมา กลับมาบ้านอ่านดู เป็นรหัสของลูกค้าคนอื่น ซะงั้น ตอนไปรับของจะมีปัญหาป่าวเนี่ย
    แล้วอีกครั้งก่อนซื้อไรเรสมี 2เสา มา1 ตัว กลับมา เปิดของดู ของข้างในไม่ใช่ตามที่สั่ง ได้รุ่นที่มี1 เสามาแทน เลยเสียเวลาเอาไปเปลี่ยน มาขอโทษผมใหญ่เลย

ขอปรบมือให้ครับ

ถามนิดครับของที่ไปเครมเสียเพราะอะไร OCหรือว่าใช้งานปรกติ

OverclockZone Member nartzuzaa's Avatar
    เวสต์เกต นนทบุรี-Chainat-Naconsavan

ก่อนออกจากร้าน ควรเช็คของให้ดีนะครับ ที่นี่อะ
    อย่างไงผมก็ซื้อของที่นี่ประจำใกล้บ้าน ขับรถไป5 กิโลเอง

OverclockZone Member narubhet's Avatar

สาขาไหนครับ แครายหรือเปล่า? ต้องจัดให้หนักๆ กวนมาก ผมเป็นเด็กเลยไม่อยากโต้เถียง

หน้ากระทรวงเลยครับ แคราย

เมื่อวันจันทร์ไปถอย RAIDMAX Power RX-530SS 1590 บาท
    ไม่ได้ส่วนลดหน้าเวป เพราะ เป็นสินค้าบายออเดอร์

OverclockZone Member narubhet's Avatar

Quote Originally Posted by nartzuzaa View Post
    หน้ากระทรวงเลยครับ แคราย
    ที่เดียวกัน ปกติผมซื้อที่นั่นบ่อยนะ แต่วันนี้ไปซื้อจอ แต่เปล่าซื้อที่นี่ แฮะๆ

ปล. เคยเหนละ อ้วนดำชั้น2 เหอๆ จัดให้หนักๆ

Quote Originally Posted by nartzuzaa View Post
    ก่อนออกจากร้าน ควรเช็คของให้ดีนะครับ ที่นี่อะ
    อย่างไงผมก็ซื้อของที่นี่ประจำใกล้บ้าน ขับรถไป5 กิโลเอง
    ผมเคยไปนั่งรอของที่นี่เห็นตอนคนๆหนึ่งรับของแกะกล่องเปิดดุหมดตรงช่องรับของ
    แสดงว่าที่นี่มั่วของผิดจากที่สั่งบ่อยใช่ไหมครับ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ยังไม่เคยไปเคลมที่ ร้านเลย เคยแต่ไปที่ Computer OK บริการดีครับ ยิ้มแย้มดี

PS. ผมเป็นดีลเลอร์ Advice ครับ ไครจะฝากซื้ออะไรลอง PM มาน่ะครับ

ใช่แล้วครับ ดูดีดี ยิ่งอยู่ไกลต้องดูของว่าตรงตามที่สั่งไหม
    คงไม่เจ๊งหลอกครับ เปิดมาหลายปีแล้ว

OverclockZone Member series2529's Avatar

เมนบอร์ดใช้งานปกติครับ ไม่ได้OC ที่เครมเพราะพอร์ทADSLเสียครับ

ส่วนHDD มันแบดครับ และถ้าเสียบHDDก็จะเข้า Bios ไม่ได้ เอาไปให้ช่างที่Adviceเชคเขาก็สั่งเครมให้ครับ

บริษัทดี บริการส่วนอื่นดี แต่มีพนักงานเลวสองตัว

ไปซื้ออย่าไปเย็นนะครับรอนานมาก ไปสักช่วงเวลาเช้า- บ่าย3 รอคนไม่มาก

บริษัทอยู่ที่แครายครับ ติดกระทรวงสาธารณสุข ใกล้โรงพยาบาลศรีธัญญา(น่าจะเอาEสองตัวนั่นไปฝากไว้รักษา)

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks