Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Lord of the Rings - Conquest™ Co-op Hamachi !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Lord of the Rings - Conquest™ Co-op Hamachi !!

เกมส์ The Lord of the Rings - Conquest™ สามารถเล่น Co opผ่านHamachi ได้นะครับ โดยตัวผมใช้hamachi v. 1.0.1.1 เล่นกับเพื่อนที่ใช้hamachi V. เดียวกันนะครับและใช้วินโดวXp ^^ ขอให้สนุกกันนะครับ hamachi หาโหลดได้ที่ google เลยครับ มาเพิ่มเติมครับ

สำหรับคนคี ในเกมส์ จะมีอยู่3โหมดนะครับ
    1.war of the ring << เล่นตะลุยด่าน Co op ธรรมดาครับ
    2.Rise of sauron << เล่นตะลุยด่านco op ธรรมดา เหมือนกันครับ แต่อันนี้จะได้อยู่ฝ่าย ซารอน( เงื่อนไข ต้องจบ war of the ring ก่อนครับ )
    3.Instant Action << โหมดนี้จะมีโหมดแบ่งย่อยอยู่ข้างในอีกครับ
    3.1 Conquest << โหมดนี้จะให้เล่นธรรมดาครับ แต่ว่าจะเล่นสู้กับเพื่อน ยึดธงกันหน่ะครับ(คิดว่านะ ผมเข้าไปเล่นแค่นิดหน่อย ) แต่โหมดนี้จะได้เล่นเป็น อาชีพธรรมดาไม่ใช่ฮีโร่นะครับ
    3.2 Hero team death match , team death match<<< โหมดนี้ผมคิดว่าุ่ถ้าได้เล่นหลายคนจะสนุกครับ เพราะ ถ้าเป็นแบบฮีโร่ ก็จะเลือกฮีโร่มาเล่นกันได้เลย (เลือกซ้ำกันได้ ) และก็สู้กัน จะนับแต้ม death กะ kill ครับ เช่น ทีม1คิลได้50ตัวก่อนจะเปนฝ่ายชนะไรประมาณนี้ครับ แต่อันนี้จะเป็นแนวฟันๆ เวทย์ๆ ยิงธนู หน่ะครับ พอนึกออกนะ ^^
    3.3 Capture the ring <<< โหมดนี้มาถึงจะให้ไปเก็บแหวนแย่งกันอะ่ครับรู้สึกจะมีทั้งหมด3วงมั้น ^^

อ่า ทีนี้ทุกคนคงได้ลายละเอียดแต่ละโหมดไปแล้วบ้างเล็กๆน้อยๆ เดวถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมอะไรผมจะมาลงให้อีกนะครับ ช่วงนี้มะค่อยว่างเท่าไหร่ ถ้าใครมีข้อมูลเพิ่มเติมเสนอแนะอะไรลงไว้เลยครับ ^^

การใช้Hamachi อย่างละีเอียด : http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=hamachi <<ไปดูที่กระทู้นี้ก่อนนะครับ

เข้ามาที่ Network : Lord[th] << ตัวอักษรใหญ่เล็กต้องเหมือนกันหมดนะครับ
    Pass : 1234 นะครับ ^^

Network : Lord-1[th]
    Pass : 1234
    เล่นco opจะได้แค่2คนนะครับ แต่เล่นสู้กันรู้สึกจะได้ 10กว่าคน
    Attached Files
    Last edited by incresly; 22 Jan 2009, 11:14:14.

บอกวิธีว่าทำไงถึงเล่นได้หน่อย เอาแบบลเอียดก็ดี

Comment

เล่นได้ แน่นอน คับ ลองมะกี้นี้เอง

เข้าเกมโหมด Multiplayer และ จะมีห้อง ของคนที่สร้างโผล่ อยู่คลิกเลย
      Last edited by deathmans; 16 Jan 2009, 23:58:48.

Comment

ลองแล้วเหมือนกันครับ เมื่อกี้ สนุกดีครับ เพลิน ๆ

ปล. ลองกับท่าน rep บนเีนี่ยหล่ะครับ อิอิ

Comment

เจ๋งแต่ยังไม่มีตัวเกม ไปหาซื้อก่อน

Comment

ห้องที่บอกเข้าไม่ได้อะ

Comment

ต้องทำยังไงมั่งอ่ ถึงเล่นได้

Comment

เข้า network ไม่ได้ครับ

Comment

ลองแก้ T ตัวใหญ่เป็นตัวเล็กดูครับ^&^

Comment

ทำไมเพื่อนผมสร้างแล้วพอผมเข้าไปไม่เหนเซิฟอ่ะครับ

ใช้เวอร์ 1.0.1.1เหมือนกัน2คนเลยครับ บนxpด้วย= =

Comment

Originally posted by Pinkspider View Post
                      ทำไมเพื่อนผมสร้างแล้วพอผมเข้าไปไม่เหนเซิฟอ่ะครับ

ใช้เวอร์ 1.0.1.1เหมือนกัน2คนเลยครับ บนxpด้วย= =
                      ต้องเปิดฮามาชิก่อนเข้าเกมส์นะครับ และพอเปิดฮามาชิต้องรอให้ไฟ3ดวงข้างล่างมันนิ่งสงบก่อนนะครับ ( ไฟจะมีสีเขียว ) และลองกดPing กับเพื่อนเราดูครับว่ามันโชว์ip หรือป่าว ถ้ามันโชว์ก็หมายถึงไม่มีปัญหาแล้วหล่ะครับ แต่ถ้ามันขึ้น รีเควส ทาม เอ้า ลองแก้ไขดูครับ อันนี้ผมแก้ไม่เปน T-T ต้องรอผู้รู้หน่ะครับหรือไม่ก็ลองเปลี่ยนV.ไม่เรื่อยๆอ่าครับ^^

Comment

คนที่ใช้ 1.0.3.0 ลองหา 1.0.1.0 มาลงดูครับ แล้วจะเข้าได้

Comment

vista ได้ปะ

Comment

Vista ผมไม่ทราบอ่าครับว่าใช้ได้ไหมรู้สึกวินโดวนี้ฮามาชิมีปัญหาเยอะเหมือนกานนน้าเหนบ่นๆกาน ตอนนี้ผมได้อัพเดดข้อมูลไรนิดหน่อยนะครับถ้าว่างๆจะมาลงอีกครับแต่ถ้าใครมีไรเสนอแนะหรือแนะนำก็ลงไว้ได้เลยครับ

Comment

ขอตัวแครกทีดิ เล่นไม่ได้ อยากได้มากเลย

Comment

Working...
                              X