Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง amp soken 5.1 กับ Nad 310 ฟังเพลงอันไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง amp soken 5.1 กับ Nad 310 ฟังเพลงอันไหนดีกว่ากัน

เน้นฟังเพลงนะครับ

ตอนนี้ใช้ soken dav 602 อยู่ ไม่ได้ใช้ surround เลย เสียบ sterieo อย่างเดียวเลย

ต่อ bi wire กับ polk audio rti4 อยู่

ทีู่่คู่นี้มาเทียบกันเพราะ soken
    อายุใหม่กว่าสดกว่า
    เทคโนโลยีใหม่ๆจะทำให้อาจสูสีกับ int amp แท้ๆ รวมถึงกำลังขับที่มากกว่า

nad 310
    เป็น int แท้ๆ class A
    แต่กำลังขับแค่ 20w rms เท่านั้นเอง
    รวมไปถึงเก่าแล้วด้วย และ เป็นรุ่นถูกสุดของ int amp ในยุคนั้น
    Last edited by triclosan; 16 Jan 2009, 23:51:03.

อีกคำถาม
    ฟังเพลงเน้นๆ แนว pop r&b
    polk rti4 เหมาะกับ amp แนวเสียงยังไง
    nad 310 ok ไหม ?

Comment

int แท้ๆ class A กำลังดุน้อย แต่กำลังสำรองไม่ใช่เล่นๆคับ

Comment

ตอบได้ทันทีเลย NAD ดีกว่าครับ

Comment

แล้วเจ้า rti4 มันจะเหมาะกับ nad 310 ตัวนี้ไหมครับ

เข้ากันได้รึเปล่า

แล้วแอมป์มือสองต้องดูอะไรเป็นพิเศษไหมครับ

Comment

เห้ออ เสียดาย int. nad มือสอง มาเร็วไปเร็ว ไม่ทันซื้อเลยจริงๆให้ตายสิ

ตอนนี้สนใจ c315bee

Comment

ฟังเพลง Nad 310 กินขาด
              Class A ขับเพียง 2Ch แต่กำลังสำรองเหลือเฟือ
              เรื่อง Noise/Cross-talk พวกสัญญาณรบกวนไม่ต้องพูดถึงเลยครับ เอามาเทียบกับ 5.1Ch แทบเรียกได้ว่ามวยคนละชั้น

Comment

Working...
              X