Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมเสียบ USB wifi แล้วมันหลุดบ่อยอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมเสียบ USB wifi แล้วมันหลุดบ่อยอะครับ

ทำไมผมเสียบ USB wifi แล้วมันหลุดบ่อยอะครับเหมือนว่าไฟจะเลี้ยงไม่พอ

spec ตามนี้อะครับ
    cpu : Intel(R)Core(TM)i7 CPU 920 @2.67GHz
    MB : ASUS Rampage II Extreme
    Ram : ASUS DDR3 1GB x2(แถมมากะMB)
    HDD : 500G
    DVD-RW : ASUS
    VGA : NVDIA GeForce GTX 260
    Case: SilverStone FT01

#####################
    จอผมเสียบปลั้กไฟครับ
    ผมมี power supply 700w ไม่ทราบว่าพอเลี้ยง USB wifi ไหมอะครับ
    แล้วบางทีเวลาเล่นเวบอยู่ดีๆมันก็ ผื่นขึ้นเป็นจุดแดงๆๆๆเต็มไปหมดเลยครับต้องกด fresh หลายๆรอบมันก็เริ่มหายไปครับไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร

ผื่นขึ้นเป็นจุดแดงๆๆๆเต็มไปหมดเลยครับ <<< พยายามนึกภาพแต่นึกไม่ออกแฮะ เหมือน มดกัดป่าวครับ งง ไม่ทราบจริงๆนะครับ

Comment

ใช้ของยี่ห้ออะไรครับ แล้วต่อกับ Wifi ระยะทางไกลแค่ไหน ขึั้นกี่ขีด แล้วถ้าเทียบกับ Internal Wifi แล้วเป็นไงครับ

ถ้าเทียบแล้วแย่กว่า ระยะทางก็ไม่ไกล อาจจะเป็นที่ตัวยี่ห้อนั้นเองมากกว่าครบั
      ----------------------------------------------------------------------------------------
      Server ราคา Server IBM IBM Server HP HP Server Notebook Storage

Comment

Working...
      X