Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเรื่องเน็ต ที่เครื่องไม่สามารถต่อเข้าหากับเน็ตได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเรื่องเน็ต ที่เครื่องไม่สามารถต่อเข้าหากับเน็ตได้ครับ

คือจากรูปนะครับ เมื่อคืนจากตัวกลางไปยัง โลกอิเตอร์เน็ตมัน ต่อเข้าหากันไม่ได้
    แต่พอผมเปลี่ยนตัวกลาง สามารถเข้าต่อเข้าได้พักหนึ่ง ไม่นาน ก็โดนตัดจากโลกอิเตอร์เน็ตมัน
    พอเปลี่ยนอีกก็เหมือนเดิมใช้ได้พักหนึ่งก็โดนตัดอีก

มันเป็นอะไรครับ

อัพ

Comment

ปัญหาที่คุณเป็นอยู่ ผมไม่แน่ใจนะว่าเป็นที่ตัวไหน แต่อยากให้ลองตรวจสอบอุปกรณ์ดูก่อนนะครับ อย่างรูปที่ 2 ที่ให้มาผมก็เคยเป็นแต่มันเป็นปัญหาที่ Router มันต่อเน๊ตไม่ได้นะ แต่พอมันต่อได้มันก็เป็นปกติ

แล้วที่ว่าตั้งค่าตัวกลางไรนั้นอ่ะครับ มันคือตั้งอะไร อ่ะไม่เข้าใจ..

Comment

Originally posted by bananaproject View Post
        ปัญหาที่คุณเป็นอยู่ ผมไม่แน่ใจนะว่าเป็นที่ตัวไหน แต่อยากให้ลองตรวจสอบอุปกรณ์ดูก่อนนะครับ อย่างรูปที่ 2 ที่ให้มาผมก็เคยเป็นแต่มันเป็นปัญหาที่ Router มันต่อเน๊ตไม่ได้นะ แต่พอมันต่อได้มันก็เป็นปกติ

แล้วที่ว่าตั้งค่าตัวกลางไรนั้นอ่ะครับ มันคือตั้งอะไร อ่ะไม่เข้าใจ..
        นี้ตัวอย่าง

ผมเปลี่ยนตัวกลางที่ว่า สามตัวนี้ครับ

Comment

อ่ะครับ..ลองเช็คอุปกรณ์ดูก่อนเลยครับ น่าจะเป็นที่นั้นนะ ที่ผมมันจะเป็นเฉพาะตอนที่ Line Net มันหลุดเท่านั้นนะถ้าใช้งานปกติไม่หลุด มันก็ไม่เป็นไรทั้งแบบสายและไร้สายนะครับ..

Comment

แบบนี้เหมือรโดน netcut หรือเปล่าครับ

Comment

Working...
            X