overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ส่งการ์ดจอไปเคลมรุ่นนึงแต่พอกลับมาดันได้อีกรุ่นนึงมันคุ้มมั้ยเนี่ยพี่น้องงงงง

OverclockZone Member

Talking ส่งการ์ดจอไปเคลมรุ่นนึงแต่พอกลับมาดันได้อีกรุ่นนึงมันคุ้มมั้ยเนี่ยพี่น้องงงงง

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน พอดีผมส่งการ์ดจอรุ่น EN7900GT-TOPตัวซิ้งเป็นรูปไอ้คิงคอง ส่งไปเคลมที่ดีคอมอ่ะครับแล้วทางดีคอมเค้าก็ส่งไปเคลมที่นู้นนนนนนนนนไต้หวันเรยอ่ะรอมาเป็นชาติส่งไปเคลมตั้งแต่กลางเดือนพฤศจิกาเพิ่งได้กลับมาวันนี้เองอ่ะครับ แต่มันกลับได้มาเป็นรุ่น EN7900GS-TOPซิ้งเป็นรูปไอ้หัวล้าน ผมไม่รู้ว่ารุ่นที่ได้มาใหม่กะตัวเดิมที่ส่งไปเคลมอันใหนมันแรงกว่ากันน่ะครับ ขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ

OverclockZone Member herodavilman's Avatar

GT คือ แรงสุดใน Serial 7900
    GS เบาสุดใน 7900

ไม่รู้ถูกอะป่าวนะคับผม

รอผู้รู้อีกท่านคับ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

Quote Originally Posted by herodavilman View Post
    GT คือ แรงสุดใน Serial 7900
    GS เบาสุดใน 7900

ไม่รู้ถูกอะป่าวนะคับผม

รอผู้รู้อีกท่านคับ
    7950GX2->7900GTX->7950GT->7900GT->7900GS

7950 กับ 7900GT ต่างกันที่ 7950 แรม 512 แต่ 7900GT 256

สรุปคือ

7900GS 20 ท่อ

7900GT 24 ท่อ

GT ลื่นกว่าพอตัวเลย

ผมว่าต้องโวยครับเสียนิสัย

OverclockZone Member pongchay's Avatar

เอ๋ แต่ดูในนี้มันดัน24ท่อเท่ากันแฮะ งง ใครช่วยแนะนำทีครับ

http://www.techpowerup.com/gpudb/

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

Quote Originally Posted by pongchay View Post
    เอ๋ แต่ดูในนี้มันดัน24ท่อเท่ากันแฮะ งง ใครช่วยแนะนำทีครับ

http://www.techpowerup.com/gpudb/

GS 20ท่อ GT 24ท่อ ครับ แน่นอน

ผ่านมือมา7ตัวแล้ว

GALAXY ..2 GS
    Spark...2 GS
    ASUS ...1 GS
    Winfast...1 GT
    Elsa ....1 GT
    Last edited by SunzabiLL; 17 Jan 2009 at 21:00:08.

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

สงสัยงานเข้า

ประกันดีคอมซะด้วย

lnw จริงๆ

OverclockZone Member 11pm's Avatar

สมแล้วที่เป็นดีคอม

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

เป็นงั้นไปได้ไง

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

7900gt แรงกว่า 7900gs หนิ *.*

OverclockZone Member amcrew's Avatar

มันก็เป็นงี้อยู่แล้วนี่ ถ้าหาตัวเดียวกันไม่ได้เค้าจะให้ตัวไกล้เคียงมาแทนอ่ะ
    แล้วที่ไหนเค้าจะเอาตัวแรงก่ามาให้ถ้าตัวเดิมไม่มีแต่มีตัวอ่อนก่าหน่อยนึงในสต๊อคอ่ะ

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

Quote Originally Posted by amcrew View Post
    มันก็เป็นงี้อยู่แล้วนี่ ถ้าหาตัวเดียวกันไม่ได้เค้าจะให้ตัวไกล้เคียงมาแทนอ่ะ
    แล้วที่ไหนเค้าจะเอาตัวแรงก่ามาให้ถ้าตัวเดิมไม่มีแต่มีตัวอ่อนก่าหน่อยนึงในสต๊อคอ่ะ
    โดยปกติเท่าที่เคยเจอมาน่ะครับ ถ้าเขาไม่มีตัวเก่าเขาจะเอาตัวที่ใกล้เคียงมาให้แต่ต้องแรงกว่านิดหน่อย แต่ถ้าข้ามรุ่นกันไปเลยเขาจะเสนออัพเกรดให้ครับโดยการเพิ่มเงินส่วนต่าง ยกตัวอย่างผมล่ะกัน ประกันa&l น่ะครับ ตอนนั้นซื้อ x1950 proมา6000 บาทใช้มาได้ประมาณ 9เดือนกว่าๆมีปัญหาเรื่องความร้อนผมเลยไปเครมที่ศูนย์ใหญ่ครั้งแรกได้ตัวใหม่มาใช้ไปสักพักก็มีอาการภาพแตก ค้าง ไปเครมครั้งที่ 2 อีกของไม่มีต้องรอ3วัน แต่ผมไม่ต้องการรออ่ะครับเขาเลยเสนอเปลี่ยนตัวใหม่ให้เป็น 3870 ตอนนั้นราคาหน้าร้านประมาณ5900 ของเก่าผมใช้มา9เดือนกว่าเขาหักค่าเสื่อมสภาพ20%จากราคาเต็มเพราะเราใช้มายังไม่ถึง1ปี ถ้าไม่เกิน3เดือน5%ไม่เกิน6เดือน 10%มั้ง จำไม่ค่อยได้ ส่วนต่างที่ผมต้องจ่ายให้a&l แค่ 800กว่าบาทเอง ตอนนั้นนับว่าคุ้มมากเพราะx1950proราคาลงมาอยู่ประมาณ3000-4000บาทเองถ้าขายมือสองก็คงได้ประมาณ3000
    ถ้ากรณีนี้ประกันก็ห่วยมากครับอย่ายอมครับเพราะa&lบอกไว้อย่างนี้เขาไม่ได้เสียอะไรของที่ส่งเครมเขาก็ส่งคืนดิลเลอร์เขาเองครับเขาแค่ตัวกลางขายสินค้า

Bookmarks

Bookmarks