overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 60

Thread: โคตรห่วยแตก

โดนมาแล้วค๊าบเพ่น้อง
    Guest

Exclamation โคตรห่วยแตก

......โหย บ้าเอ๊ย นรกจิงๆ เนี่ยนะ แต่ก่อนนะผมใช้ Intel P4 S478 2.4GHz นะ....แล้วเปิดทำอะไรได้ทุกอย่างแบบว่าสุดๆ....คิดดูนะ...พอมาเปลี่ยนเป็น Celeron D 3.06GHz S775 ....มันก็เกิดอะไรขึ้นรู้ไม๊ .....หวยแตกยกกำลังแปดล้านเลยคับ...คือแบบว่า เปิดไฟล์ มันติ ไม่ค่อยจะออก ทั้งที่ลงโปรแกรมเหมือนกับ cpu ตัวก่อนทุกอย่าง เช่น ผมจะเปิดไฟล์นามสกุล .wmv ...เปิดไม่ออก แถมค้าง เพราะ cpu มันรัน 100% ..เลือน mouse ไม่ได้...ทั้งที่อันเก่าถึง cpu จะรัน 100% mouse ก็เลื่อนได้สะดวกราบรื่น...แถมเปิดอะไรไม่เคยค้าง....และอีกนะ ไอ้ celeron เนี่ย ดู dvd มะได้นะ เปิดโปรเสด cpu 100% แมร่งเสือกค้างอีก.....โอ๊ย คือแบบว่า มันด้อยทุกอย่าง ด้อยแบบสุดขั้ว.....*****สุดๆ......

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ล่อแท้ๆเลยครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ไมเพื่อนที่เล่นceleronมันก็ดูหนังได้ปกติอะ

-*- ใจเย็นๆเน้อ อ่านลำบาก

Banned
    โทร...o๘๓-๘๓๑๓๑๘๓ จ.พระนครศรีอยุธยา

ทาซิลิโคน Cpu ดีหรือเปล่าคุณ เครื่องมันถึงได้แฮงค์ขนาดนั้น

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เหอๆ ผมว่าไม่ใช่ละมั้ง ลองค่อยๆดูทีละอย่าง cpu รัน 100% นี่โดนไวรัส หรือ สปายแวร์ รึป่าวท่าน
    Celeron D 3.06GHz เครื่องน้องผมก็ใช้อยู่ไม่เห็นมีอะไรผิดปรกติ เครื่องน้องผมยังใช้งานมากกว่าท่านอีก ยังไม่เห็นมีปัญหาเหมือนกับท่านเลย

ปล. อย่ามาเกรียน ครับ

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

ความเป็นไปได้ที่ user error 98% -*-

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

โดนไวรัส หรือ User Eror รึป่าว

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

Quote Originally Posted by โดนมาแล้วค๊าบเพ่น้อง View Post
    ......โหย บ้าเอ๊ย นรกจิงๆ เนี่ยนะ แต่ก่อนนะผมใช้ Intel P4 S478 2.4GHz นะ....แล้วเปิดทำอะไรได้ทุกอย่างแบบว่าสุดๆ....คิดดูนะ...พอมาเปลี่ยนเป็น Celeron D 3.06GHz S775 ....มันก็เกิดอะไรขึ้นรู้ไม๊ .....หวยแตกยกกำลังแปดล้านเลยคับ...คือแบบว่า เปิดไฟล์ มันติ ไม่ค่อยจะออก ทั้งที่ลงโปรแกรมเหมือนกับ cpu ตัวก่อนทุกอย่าง เช่น ผมจะเปิดไฟล์นามสกุล .wmv ...เปิดไม่ออก แถมค้าง เพราะ cpu มันรัน 100% ..เลือน mouse ไม่ได้...ทั้งที่อันเก่าถึง cpu จะรัน 100% mouse ก็เลื่อนได้สะดวกราบรื่น...แถมเปิดอะไรไม่เคยค้าง....และอีกนะ ไอ้ celeron เนี่ย ดู dvd มะได้นะ เปิดโปรเสด cpu 100% แมร่งเสือกค้างอีก.....โอ๊ย คือแบบว่า มันด้อยทุกอย่าง ด้อยแบบสุดขั้ว.....*****สุดๆ......
    น้องครับ ใจเย็นๆครับ อย่าพึ่งโมโหกับ celly
    ผมก็ใช้นะ ใช้แปลงหนังได้นะคร้าบ เคยส่งการ์ตูนให้เพื่อนแผ่นละ 30 บาท เอา celly 1.7@1.9 RAM 256 MB SDR แปลงนะจ๊ะ

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

Quote Originally Posted by PUSH THE TEMPO View Post
    ความเป็นไปได้ที่ user error 98% -*-
    ผมให้ 99.5% เลย ^ ^!
    เคยใช้แค่ Celeron 2.3 ยังใช้งานทั่วไปได้ฉลุย
    ถ้ายังไงลองไล่ดูโปรเซสทีละตัวก่อนดีกว่ามั้งครับว่ามีอะไรกำลังกินทรัพยากรอยู่ป่าว

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    โดนไวรัส หรือ User Eror รึป่าว
    สงสัย

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

บางทีมันไม่ขึ้น 100% ให้ดู แต่อาการมัน เป็นแบบขึ้น 100% ชัดๆ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

ผมว่ามัน User Error ล้าน% เลยล่ะครับ

OverclockZone Member tui_os's Avatar

โดนพวกVirusเล่นตลกแล้ว
    จากคนทำไวรัส

OverclockZone Member colingpowder's Avatar
    ฉะเชิงเทรา ในห้องรกๆ (รังกระถิด)

ท่าน จขกท. ลองหาหนังสือ การใช้งานและการดูแล เครื่องคอมพิวเตอร์เบื้องต้นมาอ่านนะครับ

มันไม่จำเปนเสมอไปที่เครื่อง ราคา 2-5 หมื่น จะใช้งานได้ดีกว่า เครื่องราคา 1 หมื่น
    การ maintanance หลังจากได้มา และ ใช้งานไปสักระยะ เป็นเรื่อง สำคัญครับ ถ้าซื้อแพงๆ สักแต่ใช้ ไม่เคยดูแล สแกนไวรัส สปายแวร์ ไม่เคย ทำดิสคลีนอัพ ดีแฟรกเม้น ล้างรีจิสทรีบ้าง หรือปิด ส่วน ที่ไม่ได้ใช้งาน
    3 -5 เดือน เครื่องราคา 3-5 หมื่นก็ ช้า อืด แล้วครับ ผ่านไป 1 ปี ไม่ต่างจากที่ทับกระดาษราคาแพง

ลองกลับไปมองจุดเริ่มต้น ก่อนจะออกมาบ่นครับ

ปล. ก่อนโพส ลอกอินด้วยครับ

OverclockZone Member Tackichi's Avatar

Quote Originally Posted by โดนมาแล้วค๊าบเพ่น้อง View Post
    แค่คิดก็ผิดละ ลองศึกษาข้อมูลก่อนก็ดีนะครับ ก่อนจะมาเสียใจ+เสียสติ
    Last edited by Tackichi; 25 Feb 2007 at 00:05:28.

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

โห แต่ก่อนผมใช้DURON 700ยังดูหนังได้เลย

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

สงสัยจะปัญหาเส้นผมบังภูเขานะครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

Celeron 850 MHz ของผม ก็ยังทำได้เกือบทุกอย่างเลยครับ

ยังไงก็ดูหน่อยละกันนะครับ ว่ามี RAM เท่าไหร่

OverclockZone Member xclamator's Avatar

Quote Originally Posted by Yoshimitsu View Post
    ผมว่ามัน User Error ล้าน% เลยล่ะครับ
    ถะ ถะ ถะ ถูกต้องนะค้าบบบบบ!!!!

Mac Addict User tassapon's Avatar

celeron 2.66 ตูเล่น fear ยังได้เลย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks