Announcement

Collapse
No announcement yet.

N61P-S มีปัญหารึปล่าวครับช่วยดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• N61P-S มีปัญหารึปล่าวครับช่วยดูหน่อย

ลากไม่ได้ตามลายเซ็นล่ะครับ ลากไปบลูสกรีน เทสก็ไม่ผ่าน เล่นเกมก็ไม่ได้ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ตอนนี้ได้ตามภาพครับ เทสผ่านเล่นเกมปกติ

CL5 ซิครับ ไฟแรม 2.2 บัส300 น่าจะถึง ขนาด 488 ยังรันเขาวิน CL4 ได้เลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      CL5 ซิครับ ไฟแรม 2.2 บัส300 น่าจะถึง ขนาด 488 ยังรันเขาวิน CL4 ได้เลย
      มันไม่ไปอ่ะครับพี่วิกร ลากไปตามลายเซ็นอ่ะตอนซื้อใหม่ๆผ่านนะ ตอนนี้ลากไป300ไม่ผ่านล่ะ เล่นเกมก็บลูสกรีน

Comment

บัส300 ไฟแรม2.2 ไฟcpu1.4 มันรันเข้ามาได้นะครับ แต่ซักประมาณ30นาที มันจะบลูสกรีนทันทีเลย

Comment

ร้อนไปมั้งครับ ดูตัวเลขด้วยนะครับ 4800+ บางตัวเจอ 780G เข้ไปก็ร้อนเอาเรื่องไม่รู้เป็นไรของมันบางตัว

แล้วจ่ายไฟ 1.45 บูทใหมครับ
          Last edited by wikorn; 17 Jan 2009, 13:06:02.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ร้อนไปมั้งครับ ดูตัวเลขด้วยนะครับ 4800+ บางตัวเจอ 780G เข้ไปก็ร้อนเอาเรื่องไม่รู้เป็นไรของมันบางตัว

แล้วจ่ายไฟ 1.45 บูทใหมครับ
            ซิงค์ tuniq ยังเอาไม่อยู่เหรอครับพี่ 1.45 ก็เป็นครับ
            Last edited by chokyzzz; 17 Jan 2009, 13:25:32.

Comment

ไม่รู้ซิครับ ดูตัวเลขความร้อนซิครับ มันเท่าไร ถ้า FULL ไม่เกิน 65 ก็น่าจะได้ครับ

อาการที่ผมบอกเจอกับบางตัวเท่านั้นครับ พอเข้าใจนะครับคำว่าบางตัว คือ เอา V8 ใส่เข้าไป FULL ยังเกือบ 70 หรือ 70 นิดๆเลยครับ ไม่ได้เป็นทุกตัว ครับ

Comment

ไม่รู้ซิครับ ดูตัวเลขความร้อนซิครับ มันเท่าไร ถ้า FULL ไม่เกิน 65 ก็น่าจะได้ครับ

อาการที่ผมบอกเจอกับบางตัวเท่านั้นครับ พอเข้าใจนะครับคำว่าบางตัว คือ เอา V8 ใส่เข้าไป FULL ยังเกือบ 70 หรือ 70 นิดๆเลยครับ ไม่ได้เป็นทุกตัว ครับ
                โอเชครับ เซ็นเซอร์บอร์ดมันดูรวนๆยังไงก็ไม่รู้ครับ เวลาเทส คอร์1 กับ คอร์2 28-30ต่อ1คอร์ แต่ความร้อนไอ้ช่องcpu55 นี่คือตอนเทสบัส300ไฟ1.4นะครับ แต่พอกดหยุดเทสปุ๊บ ไอ้ช่องคอร์1 คอร์2 ลงมา 21-22 ทันทีเลย แบบว่าหยุดปั๊บ ลดปุ๊บ ไม่มีค่อยๆลง
                Last edited by chokyzzz; 17 Jan 2009, 13:33:51.

Comment

Originally posted by chokyzzz View Post
                  โอเชครับ เซ็นเซอร์บอร์ดมันดูรวนๆยังไงก็ไม่รู้ครับ เวลาเทส คอร์1 กับ คอร์2 28-30ต่อ1คอร์ แต่ความร้อนไอ้ช่องcpu55 นี่คือตอนเทสบัส300ไฟ1.4นะครับ แต่พอกดหยุดเทสปุ๊บ ไอ้ช่องคอร์1 คอร์2 ลงมา 21-22 ทันทีเลย แบบว่าหยุดปั๊บ ลดปุ๊บ ไม่มีค่อยๆลง
                  แบบนี้ปกติครับ เครื่องผมก็เป็นครับ ลงทันที 20 องศาครับ

Comment

อย่าหวังอาไรมากกับบอร์ด ราคาประหยัด คับ

Comment

ชอบรูปหน้าจอคอม เพ่จัง อิอิ

Comment

Originally posted by huntergamess View Post
                        ชอบรูปหน้าจอคอม เพ่จัง อิอิ

Comment

ของผม 5000+ ได้ 295 ครับ

Comment

Working...
                          X