Announcement

Collapse
No announcement yet.

การต่อสาย usb ยาวๆ มีผลอย่างไรบ้างกับอุปกรณ์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การต่อสาย usb ยาวๆ มีผลอย่างไรบ้างกับอุปกรณ์

อยากทราบว่า การต่อสายusb เพิ่มขึ้นจะส่งผลต่อโน้ตบุคอะป่าว แล้ว ยาวเท่าไรถึงจะส่งผล
    ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ
    คือว่า อยากซื้อ 10 เมตร มาต่อWireless ขโมยชาวบ้านใช้ งิงิ

ถ้าสายยาวมากๆจะทำให้สัญญาณรบกวนเยอะจนทำให้มองไม่เห็นอุปกรณ์ที่ต่อเลยทีเดียว
    ผมเคยต่อ printer ยาว 10m มันบอกเตือนประมาณว่า not recognize อะไรประมาณเนี้ยแล้วก็ใช้ไม่ได้

Comment

ไม่มีปัญหาครับ สบาย ๆ ไป Test ให้บ้านเพื่อนมาใช้ได้เหมือนกันครับพี่น้อง เพื่อนผมก้อทำเหมือนคุณอ่ะครับพี่น้อง ขโมยเค้าเลนเหมือนกันอ่ะครับ

Comment

สายดีๆ ฉนวนแน่นๆ ไม่น่ามีปัญหา สัญญาณรบกวน ขาดหาย นะ 20m ก็เคยใช้มาแล้ว

สรุป คือ ใช้ของดีๆ นิดนึง

Comment

น่าซื้อมาลองมั่ง : P

Comment

ผมก็ใช้กับปริ๊นเตอร์10เมตรไม่มีปัญหานะ สบายๆ

Comment

การส่งข้อมูลก็ช้าลงตามาความยาวของสาย usb ไงคับ

Comment

สายห่วยๆ มันจะชอบขึ้น not recognize เพราะว่าไฟไม่พอ

Comment

สรุปคือคุณภาพสายมีผลครับ สัญญาณจะถูก distort ลง ทำให้เกิด package ข้อมูลที่เสียมากขึ้น = การส่งข้อมูลจะนานขึ้น หรืออาจล้มเหลว, กำลังไฟน้อยลง = ไฟไม่พอจ่ายให้อุปกาณ์ ถ้าหากว่าสายคุณภาพไม่ดีจริงแล้วเอามาต่อความยาวมากๆ ปกติถ้าคุณภาพมันแย่จริงซัก 1/2 เมตรก็เห็นผลแล้วครับ

Comment

Originally posted by mkklub View Post
                    การส่งข้อมูลก็ช้าลงตามาความยาวของสาย usb ไงคับ

ใช่เรยคับ

ถ้าจะไช้ยาวๆต้องสายคุณภาพนิดนึงน่ะ ^^

Comment

Working...
                    X