overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: บอร์ด Gigabyte ไม่เหมาะกับ AMD เหรอครับ เห็นไม่ค่อยมีคนเล่นกัน

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

Default บอร์ด Gigabyte ไม่เหมาะกับ AMD เหรอครับ เห็นไม่ค่อยมีคนเล่นกัน

บอร์ด Gigabyte ไม่เหมาะกับ AMD เหรอครับ เห็นไม่ค่อยมีคนเล่นกัน เห้นรุ่นที่ออกมาใหม่ ที่เป็น Ultradurable 3 ที่ Support AMD จำรุ่นไม่ได้ ไม่ทราบว่าดีไหมครับ และราคาเท่าไร ขอบคุณครับ

Super Moderator

ก็เห็นเล่นกันเยอะนะครับ 2 รุ่นนี้
    MA78GM-S2H
    MA770-DS3

OverclockZone Member amcrew's Avatar

Ultradurable 3 ยังไม่มีมั้งครับ น่าจะออกมาเป็น AM3

MA790GP-DS4H ตัวนี้ Ultradurable1 vga on HD3300 มีแรมการ์ดจอในตัว 128mb drr3 4990.-
    MA790X-DS4 ตัวนี้ Ultradurable2 ไม่มี vga on 4090.-

OverclockZone Member merlix's Avatar

ga-ma770-ud3 ไงคับ Ultradurable3 สวย ถึก

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ไม่จริงครับ 790GP เมพโคตร

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member heatie's Avatar

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    ไม่จริงครับ 790GP เมพโคตร
    ช่าย

ทีแรกซื้อเพราะหา MSI ไม่ได้

ตอนนี้ดีใจที่วันนั้นหา MSI ไม่ได้ 555+

แม้จะซื้อมาตั้งเกือบหกพันก็ตาม 5555555555+

ไม่เชื่อก็ตามมาดูนี่
    Last edited by heatie; 17 Jan 2009 at 17:25:20.

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

ผมก็ทีแรกตั้งใจไปซื้อ ASUS m3a78-cm หาซื้อไม่ได้

เลยได้ Gigabyte MA780GM-DS2H มาแทน

ได้มาทีแรกก็ไม่พอใจเท่าไรแต่พอลองให้แล้วลอง OC ติดใจเลย

ดูตามลายเซ็นเลยคับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

มันไม่ค่อยมีขายเท่าไรมั้ง

รุ่นใหญ่ๆมีขายแป๊ปเดียวแล้วก็ไม่มีขายไปเลย

ส่วน UD3 คลาสสิก ของ AM2+ มีนะ 6-9 รุ่น

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member Frankie's Avatar

ผมใช้ก็ดี นะ

OverclockZone Member paragolf29's Avatar

ga-ma78gm-s2h ผมไม่ค่อยดีอะ

OverclockZone Member somdejati's Avatar

GA-MA770-DS3 *-* ใช้อยู่แต่ไมชิปเซทร้อนจัง -*- 80 c

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

รุ่น ถูกๆ ทามออกมาเเล้ว ไม่คุ้มเหมือน อีกฝั่ง ปกติAMD ก้อ oc ไม่ค่อยไปเท่าไร ถ้าราคาสัก 3000+
    ก้อดูเเล้วน่าจะเเจ่ม เเต่ราคา มันบาดใจสาวก AMD มากกว่า(4000+ อิอิ)

Super Moderator tor_Za's Avatar

http://www.gigabyte.com.tw/FileList/...amd-models.htm

มีออกมาแค่ 9 รุ่นเองครับ ที่เป็น UD3 กับ DDR2

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member aon's Avatar

Quote Originally Posted by paragolf29 View Post
    ga-ma78gm-s2h ผมไม่ค่อยดีอะ
    เหมือนกันครับ ของผม OC ไปหน่อยเดียว วันก่อนดันเปิดไม่ติดต้องเอาไปให้ที่ร้านปล้ำกับมันอยู่ตั้งนานกว่าจะเปิดติด

กะว่าคงใช้แบบธรรมดาไป ส่วนยี่ห้อนี้ ผมโดนทั้งการ์ดจอ(8800GT-Tuboforceราคาร่วมแปดพันถอดทิ้งไว้ในตู้ใช้แค่9เดือน)+เมนบอร์ด ก็ไม่อยากไปยุ่งกับมันต้องรอดูอีกทีว่ามันจะรวนอีกหรือเปล่าโดยใช้แบบDefaultเลย

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ยี่ห้อนี้จะว่าดีก็ดี ถ้าดื้อทีแทบขว้างทิ้ง

OverclockZone Member littlefish's Avatar

เกือบจะได้ใช้อยู่เหมือนกันครับ แต่ดันไปได้ AX78 ซะก่อน อิอิ..

OverclockZone Member aon's Avatar

Quote Originally Posted by IX View Post
    ยี่ห้อนี้จะว่าดีก็ดี ถ้าดื้อทีแทบขว้างทิ้ง
    แม่นแล้วครับ นี่เพิ่งไปย้ายไปวางอีกบ้าน เปิดไม่ติดอีกแล้วต้องย้ำกันอยู่หลายครั้ง เหงื่อแตกทั้งที่อากาศก็ไม่ร้อน

OverclockZone Member prathanc77's Avatar

สมัย giga ดีกว่าเก่าเยอะครับ
    สมัยก่อน (478) ปวดหัวกับมันมาก ไม่เคยอยู่ได้นาน
    ถ้าให้เลือกจริงๆ ตอนนี้ก็คงชอบ asus อยู่
    แต่หลัง พวกรุ่นบอร์ดเหลืองๆ ชักไม่ไว้ใจแล้ว

Bookmarks

Bookmarks