Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด Gigabyte ไม่เหมาะกับ AMD เหรอครับ เห็นไม่ค่อยมีคนเล่นกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด Gigabyte ไม่เหมาะกับ AMD เหรอครับ เห็นไม่ค่อยมีคนเล่นกัน

บอร์ด Gigabyte ไม่เหมาะกับ AMD เหรอครับ เห็นไม่ค่อยมีคนเล่นกัน เห้นรุ่นที่ออกมาใหม่ ที่เป็น Ultradurable 3 ที่ Support AMD จำรุ่นไม่ได้ ไม่ทราบว่าดีไหมครับ และราคาเท่าไร ขอบคุณครับ

ก็เห็นเล่นกันเยอะนะครับ 2 รุ่นนี้
    MA78GM-S2H
    MA770-DS3

Comment

Ultradurable 3 ยังไม่มีมั้งครับ น่าจะออกมาเป็น AM3

MA790GP-DS4H ตัวนี้ Ultradurable1 vga on HD3300 มีแรมการ์ดจอในตัว 128mb drr3 4990.-
      MA790X-DS4 ตัวนี้ Ultradurable2 ไม่มี vga on 4090.-

Comment

ga-ma770-ud3 ไงคับ Ultradurable3 สวย ถึก

Comment

ไม่จริงครับ 790GP เมพโคตร

Comment

Originally posted by eXzato View Post
            ไม่จริงครับ 790GP เมพโคตร
            ช่าย

ทีแรกซื้อเพราะหา MSI ไม่ได้

ตอนนี้ดีใจที่วันนั้นหา MSI ไม่ได้ 555+

แม้จะซื้อมาตั้งเกือบหกพันก็ตาม 5555555555+

ไม่เชื่อก็ตามมาดูนี่
            Last edited by heatie; 17 Jan 2009, 17:25:20.

Comment

ผมก็ทีแรกตั้งใจไปซื้อ ASUS m3a78-cm หาซื้อไม่ได้

เลยได้ Gigabyte MA780GM-DS2H มาแทน

ได้มาทีแรกก็ไม่พอใจเท่าไรแต่พอลองให้แล้วลอง OC ติดใจเลย

ดูตามลายเซ็นเลยคับ

Comment

มันไม่ค่อยมีขายเท่าไรมั้ง

รุ่นใหญ่ๆมีขายแป๊ปเดียวแล้วก็ไม่มีขายไปเลย

ส่วน UD3 คลาสสิก ของ AM2+ มีนะ 6-9 รุ่น
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

ผมใช้ก็ดี นะ

Comment

ga-ma78gm-s2h ผมไม่ค่อยดีอะ

Comment

GA-MA770-DS3 *-* ใช้อยู่แต่ไมชิปเซทร้อนจัง -*- 80 c

Comment

รุ่น ถูกๆ ทามออกมาเเล้ว ไม่คุ้มเหมือน อีกฝั่ง ปกติAMD ก้อ oc ไม่ค่อยไปเท่าไร ถ้าราคาสัก 3000+
                        ก้อดูเเล้วน่าจะเเจ่ม เเต่ราคา มันบาดใจสาวก AMD มากกว่า(4000+ อิอิ)

Comment

http://www.gigabyte.com.tw/FileList/...amd-models.htm

มีออกมาแค่ 9 รุ่นเองครับ ที่เป็น UD3 กับ DDR2

sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by paragolf29 View Post
                            ga-ma78gm-s2h ผมไม่ค่อยดีอะ
                            เหมือนกันครับ ของผม OC ไปหน่อยเดียว วันก่อนดันเปิดไม่ติดต้องเอาไปให้ที่ร้านปล้ำกับมันอยู่ตั้งนานกว่าจะเปิดติด

กะว่าคงใช้แบบธรรมดาไป ส่วนยี่ห้อนี้ ผมโดนทั้งการ์ดจอ(8800GT-Tuboforceราคาร่วมแปดพันถอดทิ้งไว้ในตู้ใช้แค่9เดือน)+เมนบอร์ด ก็ไม่อยากไปยุ่งกับมันต้องรอดูอีกทีว่ามันจะรวนอีกหรือเปล่าโดยใช้แบบDefaultเลย

Comment

ยี่ห้อนี้จะว่าดีก็ดี ถ้าดื้อทีแทบขว้างทิ้ง

Comment

Working...
                              X