Announcement

Collapse
No announcement yet.

AUDIGY 2 VALUE SB0400 ตัวนี้ใช้ดีไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AUDIGY 2 VALUE SB0400 ตัวนี้ใช้ดีไม๊ครับ

ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลยครับ เสียงมัน OK ไม๊ครับ (ถ้าเทียบกับพวก LIVE 5.1 กรณีเอามาดูหนัง) แล้วถ้าเกิดจับ AUDIGY 2 VALUE มา MOD เป็น AUDIGY 4 ต้องล้างไดรเวอร์เก่าออกก่อนไหม เสียงมันจะดีขึ้นไหมครับ

ถ้าไม่ดี ผมไม่เลี้ยงมันไว้หรอก

มันมีสิ่งที่หาไม่ได้กับ audigy 2 zs คือ การที่มัน support 44.1 Khz และ bit-matched playback

ไม่จำเป็นต้องลง audigy 4 mod เพราะ mod แล้วไม่มีอะไรเพิ่ม เสียงไม่ไ่ด้ดีขึ้น

ตอนนี้ใช้ driver ตัวล่าสุดของ danial_K

Comment

แล้วที่ขาวๆๆ ใก้ลๆๆชิบ มันคืออะไรเหรอครับทำไมมันไปอยู่ตรงนั้นได้อะ

Comment

เป็นรอยแก้ใขวงจร มาจากโรงงาน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          เป็นรอยแก้ใขวงจร มาจากโรงงาน
          ขอบคุณครับ

Comment

ถ้างั้นก็ OK ครับ เพื่อนมันไปถอย X-FI มา เลยเอาตัว SB0400 มาให้ผมใช้อ่ะ ท่านเรือรบแล้วผมจะไปหาโหลดไดรเวอร์ตัวล่าสุดของ danial_K ได้ที่ไหนครับ แล้วมันจำเป็นต้องลง KXdriver ด้วยหรือเปล่าครับ

Comment

ถามท่านเรือรบอีกข้อ ทำไมการ์ดผมมันไม่เห็นมีไอ้ตัวขาวๆเหมือนของท่านล่ะ แล้วชิปมันเป็นรหัส CA0108-IAT ไม่ใช่พวก EMU เหรอครับ ดูที่การ์ดมันระบุ made in malaysia น่ะ

Comment

http://rapidshare.com/files/18359826...18_0001_W7.exe

set up ครั้งเดียว ได้ทั้ง driver และโปรแกรม ควบคุมตามรูป ใช้ได้ทุก windows

ไม่ต้องลง driver ตัวอื่นก่อน ไม่ต้องลง kx

Comment

Originally posted by BAbyBooM View Post
                  ถามท่านเรือรบอีกข้อ ทำไมการ์ดผมมันไม่เห็นมีไอ้ตัวขาวๆเหมือนของท่านล่ะ แล้วชิปมันเป็นรหัส CA0108-IAT ไม่ใช่พวก EMU เหรอครับ ดูที่การ์ดมันระบุ made in malaysia น่ะ

Kx driver แสดงผลว่าเป็น emu 10K2

Comment

ขอบคุณท่านเรือรบครับ ข้อมูลแน่นจริงๆ

Comment

ผมมี 2 แผงเลยครับ ตัวนี้ เสียงดี คุ้มมั่กๆ

แผงนึง บอร์ดปกติ
                      อีกแผง บอร์ดมีรอยหยดกาวร้อน คงเป็นการแก้ไขวงจรแบบที่ท่านบน ว่ามา
                      Attached Files

Comment

ขอบคุณท่านเรือรบมากครับ สำหรับ drivers ผมก็มีอยู่ 1 ตัวเหมือนกัน อิอิ แต่ของผมก็ไม่มีรอยแก้ไขลายวงจรเหมือนกัน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          http://rapidshare.com/files/18359826...18_0001_W7.exe

set up ครั้งเดียว ได้ทั้ง driver และโปรแกรม ควบคุมตามรูป ใช้ได้ทุก windows

ไม่ต้องลง driver ตัวอื่นก่อน ไม่ต้องลง kx
                          แล้ว SB0610 มันใช้ไดรเวอร์ตัวนี้ได้ไหมครับ

Comment

sb0090 ด้วยครับ ใช้driver ดัวนี้ได้ป่าวครับ ขอบคุณครับ

Comment

0610 กับ 0400 เป็นตัวเดียวกัน เหมือนกันทุกประการ ยกเว้น 0610 มี DTS decoder

0090 ก็ใช้ได้

Comment

Working...
                              X