Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการปิด raid บอร์ด msi ครับ ด่วน นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการปิด raid บอร์ด msi ครับ ด่วน นะครับ

คือแบบว่าได้บอร์ดมาใหม่ แต่เหมือนกับว่าตั้ง raid 1 ไว้
    ผมต้องการปิดนะครับ ไม่ทราบว่าต้องเข้า bios แล้วต้องตั้งตรงไหน
    เท่าที่หาเจอคือ
    Integrated Peripherals > RAID Mode > แล้วเลือกอะไรครับ
    ใช่ JBOD หรือเปล่า หากผมต้องการปิด นะครับ
    หรือว่าต้องเซ็ทที่ไหนครับ
    ตอนนี้ร้อนใจมากครับ เพราะ hdd ข้อมูลทั้งชีวิตผม
    ยังค้างคาอยู่ อันเนื่องจาก ตัวนี้นะครับ

ขอบคุณครับ
Working...
X