Announcement

Collapse
No announcement yet.

สนใจ Sound Card USB!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สนใจ Sound Card USB!!

คือตอนนี้ ผมใช้ Notebook ไว้ดูหนังฟังเพลงอยู่ทุกวัน
    ตอนนี้ อยากจะอัพเกรดระบบเสียงให้มันดีขึ้นกว่า sound onboard
    อยากจะให้พี่ๆช่วยแนะนำ Sound Card แบบ USB ให้ทีครับ แล้วก็ช่วยจัดลำโพงที่เข้ากับ Card ให้ทีครับ

แนวเพลงที่ฟังส่วนใหญ่ จะเป็น Rock แล้วก็มีพวก Jazz เอาไว้ผ่อนคลายบ้างบางอารมณ์
    ช่วยจัดลำโพงแค่ 2.1 ก็พอนะครับ (พื้นที่มีน้อย)

งบประมาน ลำโพง+card คงไม่เกิน 8,000 บาท +/- นิดหน่อย

ขอบคุณมากครับที่กรุณา........................

music sx + MX5021

Comment

Sx ไปได้้กับหลายลำโพงหล่ะคับ เสียงจัดจ้าน ตามแนว

Comment

5.1 ป่าวครับ

Comment

music sx + MX5021 คอนเฟริม

Comment

ถูกตังค์คุ้มค่า Phillips aurilium psc805/17

Comment

SX แหละครับผมลองไปเล่นพวก super pro 707 รุ่น อัพเกรดยังกลับมาเล่นSX~ เลย พวกรายละเอียดบางอย่างสู้ไม่ได้เลย แต่เสียงกลางเค้าแหล่มจิงๆยังไงซะ SX หายากมากๆแล้ว ยากขนาดไหน ผมตั้งรับมา 1-2 เดือนพึ่งจะได้เนี่ยแหละ ดีใจมากๆ อิอิ สู้นะครับถ้าจะเอาSX อาจตั้งรับนานหน่อย เพราะแทบไม่มี หรือไม่มีคนปล่อยเลยก้อว่าได้

Comment

โทษนะครับ..sx นี้ถ้าไม่ต่อเข้าคอม คือต่อเครือง mp3 เสียบ sx เลยได้เปล่าโดยไม่ต้องเปิดคอมอ่ะ อยากได้เหมือนกัน....ไม่รู้จริงๆ

Comment

ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยแนะนำครับ

Comment

เสียบ mp3 ได้เลยครับ ไม่ต้องเสียบกับคอมแต่ต้องเสียบไฟ นะ

แต่ถ้าเสียบคอม ไม่ต้องเสียบไฟครับ ไฟทาง usb

Comment

Originally posted by pakmar View Post
                      เสียบ mp3 ได้เลยครับ ไม่ต้องเสียบกับคอมแต่ต้องเสียบไฟ นะ

แต่ถ้าเสียบคอม ไม่ต้องเสียบไฟครับ ไฟทาง usb

ขอบคุณมากครับ........แต่ sx นี่หามือ 1 ได้ที่ไหนครับ เมื่อวัันเสาร์ ไปเดินมาทั่ว พันทิพย์ ไม่มีเลย

Comment

Originally posted by om_pea View Post
                        ขอบคุณมากครับ........แต่ sx นี่หามือ 1 ได้ที่ไหนครับ เมื่อวัันเสาร์ ไปเดินมาทั่ว พันทิพย์ ไม่มีเลย
                        ผมได้ตัวสุดท้ายของ HWH ไปอะ เดือน ตุลา ร้านบอกไม่สั่งเข้ามาแล้ว เสียก็คืนเงิน
                        ไม่งั้นถ้ามีงบซื้อพวก dac แท้ๆ มาเล่นเลยก็ได้ แต่แพงหน่อย ผมว่าจะเอา dacmagic มาลองเนี่ยยังไม่มีของเหมือนกัน

Comment

Originally posted by jeurboy View Post
                          ผมได้ตัวสุดท้ายของ HWH ไปอะ เดือน ตุลา ร้านบอกไม่สั่งเข้ามาแล้ว เสียก็คืนเงิน
                          ไม่งั้นถ้ามีงบซื้อพวก dac แท้ๆ มาเล่นเลยก็ได้ แต่แพงหน่อย ผมว่าจะเอา dacmagic มาลองเนี่ยยังไม่มีของเหมือนกัน

ผมลองเล่น super pro แล้วไม่ชอบอย่างแรง รายละเอียดเสียง หายไปแทนแต่พวกกลางใส ยังนำนิดหน่อย

Comment

Originally posted by punro937 View Post
                            SX แหละครับผมลองไปเล่นพวก super pro 707 รุ่น อัพเกรดยังกลับมาเล่นSX~ เลย พวกรายละเอียดบางอย่างสู้ไม่ได้เลย แต่เสียงกลางเค้าแหล่มจิงๆยังไงซะ SX หายากมากๆแล้ว ยากขนาดไหน ผมตั้งรับมา 1-2 เดือนพึ่งจะได้เนี่ยแหละ ดีใจมากๆ อิอิ สู้นะครับถ้าจะเอาSX อาจตั้งรับนานหน่อย เพราะแทบไม่มี หรือไม่มีคนปล่อยเลยก้อว่าได้
                            แล้ว super pro 707 รุ่น อัพเกรด ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ สนใจอยู่เหมือนกัน จะเอามามาต่อกับ mx 5021 ครับ

Comment

ซื้อมาสี่เดือนที่แล้ว super pro 707 รุ่น อัพเกรด 5,500บ. carat hd1v 5,700บ. ครับ

Comment

Working...
                              X