Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 GTS 320MB VS 8800GTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800 GTS 320MB VS 8800GTX

ที่อยากถามก้อคือ

8800 GTS SLI สู้กับ 8800 GTX ตัวใหนจะแรงกว่าคับ

ปล 8800 GTS 2 ตัว ได้ 8800 GTX ตัวนึง

GTS Sli แรงกว่าครับจากผลเทสอ่ะ แต่ก็กินไฟเยอะกว่า แล้วก็ ขยายเพิ่มในอนาคตไม่ได้แล้วด้วย
    ผมยังลังเลๆ อยู่เหมือนกันว่าเอาแบบไหนดี

Comment

แหง่วแต่ถ้าซื้อจิงๆคงไม่มีปัญญาซื้อ 8800 GTX

แต่อาจจะซื้อ 8800 GTS ไว้แล้วมีตังค่อยเติมอีกที

Comment

ผมว่าการขยายเพิ่มคงไม่จำเปนเท่าไหร่นะผมว่าแต่นี้ก้อใช้ได้อีกยาวนานเลยหละคับผมว่า

ผมขอแค่มี Dx10 แค่นี้ก้อพอละคับ อิอิ

Comment

8800gts sli แรงกว่าครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/spin9/r...8800gts_320mb/
            ลองไปอ่านดูนะครับ

Comment

8800 GTS 320 OC edition SLI แรงกว่า 8800 GTX ครับ
              หากจะซื้อ 8800 GTS 320 แนะนำให้ซื้อ OC edition นะครับ
              เพราะแรงเท่าๆกับ 8800 GTS 640 เลย ตาม link นี้ครับ

http://www.guru3d.com/article/Videocards/416/

Comment

ผมเข้าไปตามลิ้งของคุณข้างบน เหนมันมีราคาx2 3800+ 109$เอง ง่ะ เงินไทยเหรียญละ35ก่าๆ เมื่อไหร่ราคาเมือไทยจะเท่านี้นะ

Comment

ฮุๆๆๆ ยังไม่ได้ข้อสรุป

Comment

SLI จนตรอกจริงๆขายกินตัวนึงยังได้
                    GTX จนตรอกขายไม่ได้ถ้าขายแล้วมันจะเหลืออะไรกิน

Comment

เหนด้วยกับท่านบนคับ อิอิ

Comment

Originally posted by Hwalker View Post
                        SLI จนตรอกจริงๆขายกินตัวนึงยังได้
                        GTX จนตรอกขายไม่ได้ถ้าขายแล้วมันจะเหลืออะไรกิน
                        .. ถูก

..เป็นไอเดียที่ดูดีมีอนาคตมากครับ

Comment

ความเป็นจริงแล้ว 8800GTX แรงกว่า 8800GTS SLI ครับ ...

ในความเป็น SLI นั้น ... มันยังมีอะไรแฝงอยู่ข้างในอีกเยอะครับ ...

เมื่อเทียบกับ CrossFire แล้วเนี่ย ... CrossFire ทำได้ดีกว่าครับ

จะบอกว่า SLI เห็นผลเพียงคะแนน ซ่ะมากกว่า ... ก็กลัวจะโดนด่าเปล่าๆ เซ็ง ...

ถ้าต้องการจริงๆ เอา 8800GTX ตัวเดียว เห็นผลกว่าครับ ...

Comment

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
                            ความเป็นจริงแล้ว 8800GTX แรงกว่า 8800GTS SLI ครับ ...

ในความเป็น SLI นั้น ... มันยังมีอะไรแฝงอยู่ข้างในอีกเยอะครับ ...

เมื่อเทียบกับ CrossFire แล้วเนี่ย ... CrossFire ทำได้ดีกว่าครับ

จะบอกว่า SLI เห็นผลเพียงคะแนน ซ่ะมากกว่า ... ก็กลัวจะโดนด่าเปล่าๆ เซ็ง ...

ถ้าต้องการจริงๆ เอา 8800GTX ตัวเดียว เห็นผลกว่าครับ ...

Crossfire Crossfire Crossfire .....

Comment

- - ATI มันเลียนแบบชื่อ โผมม

GTS เสียดายมี พอร์ต SLI หัวเดียวอ่ะ

เห็นชิบ 680 กับ Sli V. ใหม่ที่เอาการ์ดเก่าๆที่มีพอร์ต SLi มาเป็น ฟิสิกการ์ดละตัดใจไม่ได้

Comment

Working...
                              X