Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ shared folder ใน WORKGROUP ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ shared folder ใน WORKGROUP ครับ

ตอนนี้ผมลงวินโดวใหม่อะครับ เป็นวินโดวเดิมๆไม่แต่งไรเลย

พอเข้า workgroup เพื่อแชร์ไฟ์ มันก็ขึ้นแบบนี้อะครับ

อีกเครื่องก็ขึ้นเหมือนกันอะครับ
    ทั้งๆที่ตอนลงก็ไม่ได้ใส่พาสเวิดไรไว้เลย
    แล้วก็ลองพาสเวิดที่เคยใช้ก็ไม่ผ่านอะครับ

แต่ก่อนลงวินโดวมันแชร์ได้อะครับ

จะแก้ไงครับ ผมลองเชิสหากระทู้เก่าแล้วมันขึ้นerrorเลยขอตั้งถามเลยแล้วกันครับ

ตอนเซต WORKGROU ให้เลือก

XP นะ ในวิสต้า My Network Places ---> propertes เลือก ไม่ให้มีพาส OFF

Last edited by Frankie; 18 Jan 2009, 17:26:54.

Comment

My Coputer>>Tools>>Folder Options>>View>>ติ๊ก Use simple file sharing (Recommended)ล่างสุด แล้วก็ลองแชร์ไฟล์ใหม่ดูครับ

Comment

ขอคุณ satatwo ลองทำแล้วไม่หาย

แต่ของคุณ Frankie ทำแล้วใช้ได้ครับ

ขอบคุณทั้งสองมากครับ

Comment

Working...
        X