Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870x2กับ9800gtx+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3870x2กับ9800gtx+

อยากถามว่า การ์ด2ตัวนี้ตัวไหนแรงกว่ากันหรอครับ เห็นว่าราคา6พันกว่าเหมือนกันช่วยบอกข้อดีข้อเสียของแต่ละตัวให้ฟังหน่อยครับ
    ขอบคุณพี่ๆครับ

9800GTX+ แน่นอนครับ ผมดูการทดสอบจากเวป GURU 3D นะครับ และผมคิดว่าถ้ามันตกรุ่นก็เอามันมาการ์ด ฟิสิกส์ได้ ไม่ต้องทิ้ง

Comment

ถ้าเกมมันซัพพอร์ต 2GPU มันอาจจะแรงกว่า 9800GTX+ ก็ได้นะ ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน แต่ผมเคยลองเล่นเมื่อนานมาแล้ว เล่นเกมได้ใกล้เคียงหรืออาจจะหนืดกว่า 8800GT ซะอีก - -"

ไม่ได้ว่ามันไม่แรงนะ แต่เกมมันไม่รองรับ ปัจจุบันอาจจะรองรับดีกว่าเมื่อก่อนก็เป็นไปได้ ถ้าเป็นอย่างนั้นสำหรับบางเกมมันก็น่าจะแรงกว่า 9800GTX+ เห็นบางท่านว่าแรงกว่า 4870 ซะอีก จริงหรือเท็จผมไม่รู้ (ตอนการ์ด 4850 ออกมาใหม่ๆยังมีคนบอกว่าแรงกว่า 3870x2 อยู่เลย ไปๆมาๆ กลายเป็นว่าเอาไปวัดกับ 4870 ซะงั้น)

สรุปว่าถ้าเอาชัวร์ๆซื้อการ์ดแรงๆ 1GPU มาเล่นชัวร์กว่าครับ

Comment

HD3870X2 แจ่มกว่า

Comment

3870*2 แรงเกือบเท่า 4870 นะครับ

Comment

ขอดูผลเทสเทียบกันหน่อย

Comment

เจอล่ะ 3870 x2 แรงกว่า
              Attached Files

Comment

บอกไม่ถูกไอ้ตัวนี้มันเหมือนมีพลังแฝงถ้ามันแรงนี่แรงระเบิดเลย เปิดความละเอียดสูงๆมีแซง4870
                ถ้าไม่ติดกินไฟก็น่าใช้อยู่่

Comment

Originally posted by konviset View Post
                  บอกไม่ถูกไอ้ตัวนี้มันเหมือนมีพลังแฝงถ้ามันแรงนี่แรงระเบิดเลย เปิดความละเอียดสูงๆมีแซง4870
                  ถ้าไม่ติดกินไฟก็น่าใช้อยู่่
                  ตามนี้ครับ ถ้ามันระเบิดพลังออกมา มันคงจะแรงน่าดูล่ะครับ แต่ปัญหาคือมันไม่ระเบิดตลอดนี่สิ จริงไหมล่ะ อิอิ

Comment

จะซื้อให้เพื่อนเอาตัวไหนดีกว่า ขอบคุงทุกท่านมากครับที่ให้ความเห็น

Comment

3870x2

Comment

3870x2

ในความรู้สึกส่วนตัวนะครับ หลังจากที่ใช้ทั้งแดงและเขียว ผมว่า ไอ้พวกตระกูล x2 ทั้งหลาย ควรจะใช้กับ cpu ที่แรงๆๆหน่อย ไม่งั้นไม่ค่อยเห็นผล ถ้า cpu เบาๆๆ ผมว่าเล่นพวกgpu เดียวก็พอ
                        Attached Files

Comment

Originally posted by u4847561 View Post
                          จะซื้อให้เพื่อนเอาตัวไหนดีกว่า ขอบคุงทุกท่านมากครับที่ให้ความเห็น
                          9800GTX+ ครับ

Comment

Originally posted by u4847561 View Post
                            ซื้อให้เพื่อน 8400gs ก็พอ ถ้าใช้เอง 3870x2 ครับ

Comment

3870*2 ทำให้โลกร้อนนะ 5 5 5+

Comment

Working...
                              X