Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCสามารถแชร์แรมไปลงการ์ดจอได้ด้วยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCสามารถแชร์แรมไปลงการ์ดจอได้ด้วยเหรอครับ

ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจนะครับได้ยินเพื่อนพูดกันอ่ะครับ
    ใครรู้ก็ช่วยอธิบายหน่อยนะครับว่ามันเป็นยังไง

ได้ในกรณีที่การ์ดจอรองรับครับ
    พวกรุ่นต่ำๆจะแชร์ไปได้ แบบพวกชื่อรุ่นตามหลังว่า Turbo Cache ครับ

Comment

แช ไปก็เท่านั้นครับ รุ่นต่ำๆ มันเล่นเกมกระตุกอยู่แล้ว ทำมาให้ดูหรู

Comment

รุ่นใหม่ๆ ตัวต่ำๆ เดี๋ยวนี้ก็ไม่ใส่ Turbo Cache มาแล้วครับ
        (อย่างต่ำๆก็จะให้มา 256MB DDR2 64bit)

เทคโนโลยีใหม่จะกลายเป็น
        SLI หรือ CF กับตัว Onboard ได้แทน

Comment

แล้วถ้าไม่ให้มันแชร์แรม จะปิดมันยังไงครับ อยากทราบ อยากปิดมันแต่ทำไม่เป็น

Comment

Working...
          X