Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 2.8E กับ 3.0E ใช้งานจริงแตกต่างกันมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 2.8E กับ 3.0E ใช้งานจริงแตกต่างกันมั้ยครับ

FSB 800 L2 1m เท่ากันครับ ถ้าเอามาใช้งานจริงอย่างเล่นเนต พิมพ์งาน

เล่นเกมส์ Online ทั่วไปบ้าง เกมส์หนัก ๆ อย่าง NFS หรือ BF2 ด้วยแบบนี้นะครับ

มันเห็นผลชัดเจนแตกต่างกันมากมั้ยครับ

2.8E ประกัน 8/07 2500 บาท

3.0E ไม่มีประกัน 2800 บาท ต่อไม่ลดซักบาท

ก็เลยลังเล ๆ นิดหน่อยนะครับ ถ้าไม่แตกต่างกันมากชนิดเห็นผลชัดเจน จะเอาตัว 2.8E มีประกัน

แทนเลยครับ

ไม่แตกต่างกัน

Comment

ผมว่าตัวแรกเป็นทางเลือกที่น่าสนใจมากกว่านะ cpu ประมวลผลต่างกันไม่มากหรอกครับ ต่างกันแค่ 200 MHz. เอง

เอาไปเล่นเกมส์ ไปอัดมันที่การ์ดจอดีกว่าครับ หาการ์ดจอแจ่ม ๆ แรมเยอะ ๆ หน่อย สบายครับ แรงแล้วครับ

Comment

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมาก ๆ ครับ

Comment

ดูไม่ออกหรอกครับ ถ้าไม่บอกล่วงหน้า

Comment

ดูไม่ออกครับ เห็นราคาของใหม่มือหนึ่งตะก่อนมันแพงกว่ากันเยอะเลย

ก็เลยมีความคิดว่าแพงกว่า แรงกว่านะครับ

Comment

เอา 2.8 GHz เหอะ คุ้มกว่า
              ถ้าอยากได้อีก 200 MHz อัดเองก็ได้ ชิวๆ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                เอา 2.8 GHz เหอะ คุ้มกว่า
                ถ้าอยากได้อีก 200 MHz อัดเองก็ได้ ชิวๆ
                ตัวไหนมี Hyper Thread ให้เอาตัวนั้น

ถ้ามีทั้งคู่หรือไม่มีทั้งคู่ ให้เอาตัวมีประกัน ความเร็วไม่แตกต่างกันให้รู้สึกหรอก

Comment

เอา3.0E ดีกว่าครับ เพราะรุ่นนี้ร้อนมากไม่น่าoc ต่างแค่300บาท จะได้ไม่เสียดายภายหลัง
                  2.8กับ3.0 ใช่แล้วจะรู้ว่าต่างครับ

Comment

ซื้อทั้งทีเอา 630 หรือ 631 ไปเลยครับ
                    3.0E 2MB กะ 3.0E 2MB 65nm ครับ

Comment

เปนผม ผมจะเอา 2.8 มาคล๊อก แล้วเอาตังที่เหลือไปกินเสวนเซ่น หรือไม่ก็เกบเอาไว้ยัดแรม หรือการ์ดจอดีกว่าเยอะ

Comment

2.8Eคนนิยมกว่า เพราะถูก

Comment

ได้ตัว 2.8E มาแล้วครับ เล่นเกมส์รู้สึกว่าต่างจาก ตัวเดิมมากแบบเห็นได้ชัดสุด ๆ

OC ไป 2.94ghz เองครับ 210*14 (48-50 องศาไม่เกินนี้)

ลองเอา NFS มาเล่นละครับ ปรับกลาง ๆ สูง ๆ ลื่นดี อิอิ

Comment

Working...
                          X