Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ

ผมใช้ A8-5600K ,Asrock FM2A85X-EXTREME6 ,Ram 8GB อยากจะทำ Dual Graphics +HD6670 แต่ในตัว amd catalayst มันไม่มีให้ปรับครับ ดูให้หัวข้อ information ออนบอร์ดถูกปิดการทำงาน เข้าไปปรับใน Bios ลองแบบต่างๆ แล้วก้ยังไม่ขึ้น แต่ผมลองเอา HD5450 มาเสียบ ตัว amd catalayst กลับขึ้นหัวข้อให้ใช้งาน Dual Graphics มีวิธีตั้งค่าหรือแก้ไขอะไรไหมครับ

dual graphic กับ 6670 ผมเคยทำได้แต่กับเครื่องเก่า socket fm1 a8 3870 คับ แต่ถ้า dual ได้ก็อย่าทำเลยคับ กระตุกมากกว่าใช้การ์ดจอแยกใบเดียวอีก ตอนนี้ผมปิดการ์ดจอใน apu แล้วใช้แต่การ์ดจอแยกคับ แนะนำคับถ้าท่านอยากเล่นเกมในปัจจุบันได้ซื้อ 1050ti หรือ rx560 ใบเดียวจบ แต่เกมจะเฟรมตกถ้าเล่นเกม openword ของผมแต่ก่อนใช้ i3 6100+gtx1050ti เล่นเกมพวก openword เช่น facry 5 หรือ assasincreed origin ยังเฟรมตกเลยคับ cpu โหลด 100% ทำให้คอขวด แต่ตอนนี้อัพเป็น i7 6700+1050ti เฟรมนิ่งขึ้นมาก cpu วิ่งสูงสุดแค่ 70% เล่นเกมแล้วมีความสุข ไม่ต้องอัพอะไรอีกแล้วคับ เหลือแค่อัพการ์ดจอเพิ่มในอนาคต ถ้ามันเริ่มเล่นเกมไม่ไหวคับ 555
    Last edited by ji123; 26 May 2018, 04:44:21.

Comment

Dual Graphics เล่นเกมไม่ไหวแล้วใส่การ์ดจอแยกแรงๆ ไปเลยดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ ที่ถามคือไม่ได้จะให้มันแรงขึ้นแต่อย่างไร เพียงแต่ว่าไม่เข้าใจ ทำไมเอาตัวเก่าสเปคต่ำกว่า แล้วมันขึ้นให้ ทำไมเอาตัวนี้มาใส่ มันไม่ขึ้นให้ เกมส์ที่เล่นมีเกมส์เดียว FM ออนบอร์ดยังเล่นได้....

Comment

HD 6670 ต้องใส่กับ A10 ตามรูป

Comment

Working...
          X