overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 115
    OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Default 595th-ปิดคืนนี้!!!EXT 5TB/iPod Touch4/ThinkPad i5/PSP3000/Fuji S9500/Polarปิด22.30.59

1.Toshiba CANVIO DESK 5TB

รายการแรกเป็น Ext. HDD ขนาด 3.5" ความจุ 5TB Sata3
    ผลสแกนงามๆ เขียวๆตามรูปเลย เป็น HDD ที่ทำงานเร็วมาก
    ปกติผมสแกน HDD 4-5TB กับคอมบ้านผมต้องมี 1-2 วันเป็นอย่างน้อย(Ext.)
    แต่ตัวนี้เด็ดจริง 9ชั่วโมงจบ เร็วกว่าปกติผมสแกนพวก 1-2TB อีกมั้ง
    ส่วนสภาพก็สวยๆตามรูปเลยครับ วอยด์ประกันไม่เคยแกะตามรูป แต่ประกันคงหมดแล้ว
    ประกันใจให้ 15 วัน มีหม้อแปลงไฟ 12V 3A (ไฟตรงสเป็ค) และสาย USB3 ให้พร้อมใช้งานครับ

ผลสแกน

รายการนี้เปิด 100 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+80

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

2.Apple iPod Touch Gen4
    Apple iPod Touch Gen4 รุ่น 8GB สภาพสวยครับ
    จอใสๆ มีรอยนิดหน่อย จอไม่เดธไบร์ท ไม่เบิร์น
    ปุ่มกดได้ทุกปุ่ม ย้ำว่าทุกปุ่ม ปุ่มโฮมกดเบาๆก็ติด
    จอทัชได้ปกติทุกจุด แบตไม่เสื่อม WiFi+BT ปกติ
    กล้องหน้า-หลัง ใช้ได้ปกติ ประกันใจยาวๆ 15 วัน
    มีสายชาร์จให้พร้อมใช้งาน

รายการนี้เปิด 100 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

3.Lenovo ThinkPad X240
    รายการนี้เป็น Thinkpad i5 Gen4 ใหม่ๆแรง สเป็คนี้ลื่นๆครับ
    และมีแรม 8GB ติดมาด้วย(สเป็คเดิม4GB) แต่อ่านและพิจารณาดีๆก่อนทำการประมูลนะครับ
    เครื่องนี้ผมได้มา เมื่อวานนี้ และอาการ+สภาพตามนี้
    -ได้มาพร้อมที่ชาร์จแท้ ไม่มีแบต
    -เครื่องเปิดติด มี ERROR ขึ้น ให้ตั้งวันที่
    -ตั้งวันที่เสร็จ ERROR เดิมหาย มันเรียกหาไดร์ฟเพื่อบู๊ทเครื่อง
    -ด้วยความสงสัย ผมเลยเปิดฝาหลังดู ก็พบว่าไม่มีไดร์ฟ(HDD+SSD)ติดเครื่องมา
    -และพบว่ามันมีแบตอีกก้อนเสียบไว้ด้วย แต่ไม่เสียบสาย
    -สายต่างๆโดนถอดหลายจุด ไม่รู้ถอดจากขั้วทำไม
    -เรื่อง HDD นี่ผมพอจะเข้าใจได้ เพราะคนขายพวกนี้ ชอบแกะไปขายก่อนแล้วขายเครื่องอีกรอบ(นิสัยเสีย)
    -หลังจากนั้นผมลองเอา HDD MAC 1TB ใส่เพื่อจะดูว่ามันมองเห็นมั้ย
    -เปิดเครื่องบู๊ทใหม่ พร้อมเสียบสายแบตอีกก้อนเข้าไป(แบตที่อยู่ด้านล่าง)
    -สรุป ติด ERROR ตรงจุดเดิม แต่มองเห็น HDD ที่ผมใส่เข้าไป
    -HDD ที่ผมใส่ไป ไม่มีข้อมูลนะครับ เป็นลูกเปล่า จึงไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันด้วยหรือไม่
    -แต่ที่แน่ๆ แบตที่ผมเสียบเข้าไป ทำให้ถอดปลั๊กแล้วเปิดเครื่องได้(ไม่ดับ)
    -นอกนั้น ใครที่เป็น ก็ดูจากรูปที่ผมถ่ายมาได้เลย ผมไม่ถนัด ใครเจอตรงไหนผิดปกติแจ้งไว้ครับ

รายการนี้ ผมขอเปิดแบบมีราคานะครับ(ทุน) ไม่ออกผมค่อยเอาไปทำอีกที
    ประกันใจ ผมไม่มีให้ใดๆทั้งสิ้น ยกเว้นเปิดติดตามที่ผมลงรูปให้ดูครับ

ของใหม่ก็ 33,800
    https://*****************/lenovo-thi...rabook/217353/

รายการนี้เปิด 3500 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+180

4.PS2 Slim 70006
    PS2 SlPim 70006 บอร์ดเทพ(แปลงเล่นก็อบผ่าน USB ง่ายๆ)
    เครื่อง แปลงเล่นแผ่นก็อบและแผ่นไรท์เรียบร้อยแล้วครับ
    เป็นเครื่องที่ตั้งแต่จับมา อ่านแผ่นไวที่สุดแล้ว เปิดปุ๊บติดปั๊บ
    หัวอ่านลื่นไม่สะดุด และอ่านแผ่นไม่กินเนื้อ DVD ด้วย
    ของใช้งานได้ปกติ มีอุปกรณ์ให้ครบพร้อมเล่น ประกันใจ 15 วัน

อุปกรณ์ที่ีมี
    1.PS2 SlPim 70006
    2.จอยแท้
    3.เมม 8MB
    4.หม้อแปลงแท้
    5.สาย AV แท้

รายการนี้เปิด 1000 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS +100

5.PSP3000
    PSP3000 สีดำ ติดสกรีนรอบตัวลายมิกุ สวยมากๆ
    เครื่องได้มาครบ ทั้งเครื่อง เมม8GB และชาร์จแท้
    แต่ยังไม่ได้ลงโปรแกรมนะครับ ท่านต้องเอาไปทำเอง ผมทำไม่เป็น(ดูจากเน็ตเอาเลย)
    เทสคร่าวๆแล้วใช้งานได้ปกติ จอสวย WiFi ปกติ ลำโพงไม่แตก
    อ่าน UMD ไม่ได้(อ่านแล้วมีเสียงเลยไม่กล้าให้มันอ่านต่อ กลัวแผ่นพัง)
    นอกนั้นสภาพก็ตามรูป ประกันใจ 15 วัน เปิดแพงเหมือนเดิม ผมขายได้ไม่ซีเรียส

รายการนี้เปิด 1200 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

6.Apple Earpod
    หูฟัง Earpod แท้ พร้อมกล่องนอกและกล่องในแบบหายากๆ
    รุ่นใหม่หัวเป็น Lightning สินค้าเป็นของแท้
    ผมขายแต่ของแท้ ไม่ใช่ของใหม่ตัวละ 400 ปลอมๆในลาซาด้านะ
    สภาพก็สวยตามรูป ไม่มีรอยเหมือนตัวก่อนหน้า ของใช้งานได้ปกติ
    นอกนั้นสภาพก็สวยๆเดิมๆทั้งเส้น ประกันใจ 15 วัน

รายการนี้เปิด 400 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

7.Cross Townsend
    รายการนี้ผมไม่มั่นใจรุ่น แต่น่าจะเป็น Cross Townsend TITANIUM GRAPHITE & GOLD
    คือมันจะมีอีกรุ่นที่เหมือนกัน ก็คือตัวที่เป็นทอง 23K สีเดียวกันแบบเดียวกัน
    แต่ตัวที่ผมมีอยู่ ผิวมันจะเงาไม่เหมือนสีดำปกติ แต่จะเงาแว็บๆลอยๆเลย 555
    เพราะปกติถ้าดำ จะเป็นดำแล็คเกอร์ แต่ตัวนี้ดำเงาเหมือนไททาเนียมครับ
    ก็ประมูลกันตามข้อมูลแบบนี้ละกัน ใครรู้กว่านี้รบกวนด้วยครับ
    ส่วนสภาพนั้นก็สวยๆตามรูปเลยครับ ใช้งานได้ปกติทุกอย่าง ไส้หมดต้องเปลี่ยน
    ไส้ปากกา B2S มีขายอยู่ 50-80 ไม่เกินร้อยครับ มีกล่อง Parker ให้นะครับ
    ขออนุญาตเปิดแพงครับ ไม่ออกไม่เป็นไร ถ้ารุ่นทอง23K ของใหม่ก็ 3XXX
    ถ้าเป็น Titanium ก็ต่ำๆ 4-5 พัน ไม่ส่งมาไทยครับ

รายการนี้เปิด 1000 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

8.Fuji FinePix S9500
    รายการนี้อ่านก่อนประมูลนะครับ ได้มายกชุด พร้อมกล่องคู่มือและ CF 1GB และถ่าน 4ก้อน
    ผมได้มาลองเอาถ่านใหม่ใส่แล้วเปิดไม่ติด ตอนซื้อเจ้่าของเก่าแจ้งว่าใช้งานได้แต่ไม่ได้ใช้นาน
    แต่ผมเทสแล้วไม่ติดเลยไม่ได้ทำอะไรต่อ ของยังไม่เคยซ่อม กะจะเอาไปซ่อมถ้าไม่มีคนสน
    สภาพก็เทพๆทั้งตัวตามรูป เดิมๆใสๆ ประมูลเป็นซาก เอาไปต่อยอดกันเองนะครับ
    เปิดกันแบบขาดทุนย่อยยับเละเทะกันไปเลย ไม่ออกเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที
    รายการนี้ผมอุตส่าตั้งใจจะแถมขาตั้งให้ไปด้วยซะหน่อย อดไป

กล้องดิจิตอล Fuji FinePix S9500 เป็นกล้องดิจิตอลที่มีความละเอียดถึง 9.24 ล้านพิกเซล
    ทำให้ถ่ายภาพที่มีขนาดตั้งแต่ 640x480 พิกเซลไปจนถึง 3696x2464 พิกเซล
    คุณจึงสามารถพิมพ์ภาพถ่ายที่ประทับใจของคุณได้อย่างคมชัดมากที่สุด กล้องดิจิตอล
    Fuji S9500 มาพร้อมกับเลนส์กล้องขนาด 28-300 มม. สามารถซูมเลนส์ระยะไกลได้สูงสุดถึง 10.7 เท่า
    มีระยะโฟกัสภาพตั้งแต่ 1-50 ซม. ช่วยให้คุณไม่พลาดการจับภาพทุกช่วงเวลา
    ส่วนในเรื่องของการถ่ายภาพ Fuji S9500 มีโหมดการวัดแสงต่างๆ ให้เลือกใช้มากมายสำหรับแต่ละสถานการณ์
    เช่น 256-segment Matrix, Multi-segment, Spot เป็นต้น
    และยังปรับสมดุลแสงสีขาวได้หลายรูปแบบ เช่น Auto, Daylight, Fluorescent, Incandescent, Manual, Shadow เป็นต้น
    สำหรับส่วนประกอบต่างๆ ภายนอกของ Fuji FinePix S9500 นั้นก็ค่อนข้างน่าสนใจ LCD ขนาด 1.8-inch
    ความละเอียดจอแอลซีดี 118,000 Pixels สามารถใช้แบตเตอรี่สำหรับกล้องดิจิตอลที่เป็น 4x AA ได้
    น้ำหนักของตัวกล้องดิจิตอล Fuji S9500 นั้น มีน้ำหนักประมาณ 645g.
    ลิ้งราคาของใหม่ก็ 25900 บาท มีติดป้ายไว้ข้างกล่องด้วย(นี่ผมซื้อมาเพราะป้ายนี้เลย)
    https://www.sanook.com/hitech/836245/

EMS+80

9.Baby-G BGA-190-7B
    คุณสมบัติ
    คุณสมบัติ Dual Dial World Time (แสดงเวลารอบโลก 2 หน้าปัด) ของรุ่นนี้เหมาะกับผู้หญิงยุคนี้ที่ต้องเดินทางไปรอบโลก
    คุณสามารถดูเวลาในตำแหน่งปัจจุบันของคุณ (เข็มหลัก) และอีกตำแหน่งหนึ่ง (หน้าปัดที่ตำแหน่ง 6 นาฬิกา) ได้
    เพียงแค่เหลือบมอง และสลับเวลาหลักกับเวลาบนหน้าปัดได้ โดยเพียงแค่กดปุ่มในตำแหน่งขวาล่างค้างไว้
    สีสันของรุ่นนี้เลือกสรรเป็นพิเศษ เพื่อให้เข้ากับรีสอร์ทชายหาดทั่วโลก
    และยังเน้นลวดลายเพิ่มเติมด้วยเข็มนาทีทรงเครื่องบินไอพ่นในหน้าปัด และดีไซน์หน้าปัดแบบแผนที่โลก
    นาฬิกา Baby-G แท้ สภาพเทพ สวยมาก ยังขาวตามรูป มีกล่องพร้อมฟองน้ำให้
    ของใช้งานได้ปกติทุกอย่างครับ ไฟติด ปุ่มกดได้หมด หน้าปัดคู่
    สายเดิมๆ หน้ากากเดิมหมดครับ ประกันใจ 15 วัน
    ขอเปิดมีราคานิดนะครับ ซื้อมาค่อนข้างแพงมาก ของใหม่ตอนนี้ก็ยัง 5300 อยู่เลย(ประกันCMG)

ราคาของใหม่ 5300
    http://casio-cmg.com/product-item/bga-190-7b/

รายการนี้เปิด 1200 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS +60

10.Casio LWA-M141
    รายการนี้ผมชั่งใจอยู่ 4 กระทู้ละ ไม่ได้เอาลงซักที พอดีตั้งเวลาไม่เป็น
    เหตุเกิดเพราะ เอาไปใส่ถ่านแล้วคนใส่ไม่ยอมตั้งเวลาให้
    ตอนนี้เวลามันไม่ตรง แถมเข็มก็ไม่ตรงด้วย เลยไม่รู้จะเอายังไงดี(ในเว็บมันไม่มีวิธีบอก)
    คือตอนแรกผมก็เข้าใจว่าเข็มคงใช้ไม่ได้ด้วย แต่ทิ้งไว้แล้วกลับมาดูจึงรู้ว่าเข็มมันเดินปกติของมัน
    ทีนี้ก็เลยไม่รู้จะตั้งเวลาให้เข็มมันตรงกับดิจิตอลยังไงครับ ตอนนี้ก็เลยปล่อยๆไว้
    ขออนุญาตประมูลตามสภาพ ลองเอาไปทำกันเองนะครับ
    หรือใครมีวิธีตั้ง โพสลงไว้เลย ผมจะได้เทสให้หน้ากระทู้ครับ(ถ้ารู้ก็กรุณาคนง่อยๆอย่างผมด้วย จะได้กำไรกับเค้าบ้าง)
    ประกันใจไม่มี แต่ประกันว่านาฬิกาเดินทั้งเข็มทั้งดิจิตอลครับ

รายการนี้เปิด 200 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS +60

11.Vertex Tripod Pro 2 DX
    รายการนี้เอามาลงใหม่ แต่เปิดมีราคานะ ตอนเปิดถูกไม่มีคนเอาเอง และก็เปิดแค่รอบเดียวครับ
    รายการนี้เป็นขาตั้งกล้อง ที่ค่อนข้างจะเก่าเก็บ เนื่องจากไม่ได้ออกทริปนาน -_-
    คือ เก็บอย่างเดียวจนขามันแน่น วันนี้เอามาออกกำลังกาย เลยได้เรื่องเลย55
    ตำหนิจะมีเพียงแค่ตัวกดล็อกขา ขั้นที่ 2 ทั้ง 2 ขา ปลายที่กดมันหัก(พลาสติกมันแข็ง)
    แต่เราสามารถกดล็อกได้ปกติ ขาแข็งแรงปกติ ไม่ไหลนะครับ
    คือถ้าไม่ได้ซีเรียสที่ผมบอก มันก็คือขาตั้งกล้องปกตินี่แหละ
    ถามว่ามันจะไม่หักเพิ่มอีกหรอ ก็ตอบว่าไม่แล้วครับ เพราะผมจับยืดเข้าออกเรียบร้อยแล้ว
    สามารถใช้กับกล้อง DSLR ได้ปกติเลย ตัวนี้ 70-200F2.8+6D Grip สบายมากครับ
    นอกนั้นสภาพตามรูป มีกระเป๋าให้ครับ ประกันใจให้ไปด้วย 15 วันครับ
    สินค้ามีขนาดใหญ่มาก เพราะฉะนั้นอาจส่งล้าช้า รับได้ค่อยใส่ราคานะครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม+ราคาครับ
    http://www.seedcamera.com/vmchk/Trip...-Pro-2-DX.html

รายการนี้เปิด 700 บาท มีกฏต่อเวลา
    ธรรมดา+100(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

12.Ferby
    เฟอร์บี้ของแท้ ยกกล่อง สภาพสวย ตรงรุ่นกับกล่อง
    สีดำกากเพชร สภาพแทบไม่ต่างจากของใหม่ ขนนุ่มมากๆ
    เทสแล้ว ใช้งานได้ปกติตามรูป สามารถใช้กับมือถือเพื่อให้อาหารได้
    เกาท้องได้ ดึงหางได้ ถ้าเปิดเพลงอยู่ มันก็จะร้องเพลง
    ถ้ามีตัวอื่นด้วย มันจะคุยกันเองได้ และอื่นๆอีกมากมายแล้วแต่เราเลี้ยงมัน
    สภาพก็ตามรูป ประกันใจ 15 วัน

รายการนี้เปิด 800 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

13.Polar Electro
    นาฬิกา Polar ของแท้ แต่ถ่านหมด เอาไปเปลี่ยนกันเองนะครับ
    ของใช้งานได้ปกติ ก่อนหมดผมเคยใช้อยู่ สภาพก็สวยตามรูป
    ประกันใจให้ 15 วัน หรือจนกว่าท่านจะไปใส่ถ่าน สบายใจได้

EMS+60

14.นาฬิกา Animal
    รายการสุดท้าย เดอะเบส ออฟ เดอะเบส โครตสวย
    เป็นนาฬิกาที่ ถ้าเห็นตัวจริงแล้ว อิมแพ็คแรงๆปะทะเข้าหน้าเลย
    ผมเห็นครั้งเดียว ไม่ถามราคา แต่ซื้อใช้เลย สวยทั้งตัวเรือนและมันเข้ากับสายมาก
    ตัวเรือนเป็นของ Animal แท้ๆ สภาพสวยเว่อร์ กระจกแซฟไฟงามๆ
    นาฬิกายี่ห้อนี้ ในไทยไม่มีตัวแทนจำหน่าย เพราะฉะนั้นใส่ไปไม่ซ้ำกับอีกหลายสิบล้านคนทั่วประเทศแน่
    เปลี่ยนสายหนังแท้คัสตอมสวยๆ เส้นละพัน ตามรูป ที่รัดสายที่เข้ากันมากๆ
    นาฬิกาใช้งานได้ปกตินะครับ เดินตรง วันที่ตรง หน้าปัดหมุนได้
    สภาพขึ้นข้อไป 2 ครั้ง ไม่เกิน 10 ชม. นอกนั้นก็งามๆตามรูป
    พยายามจะถ่ายรูปให้มันออกมาเหมือนตัวจริงที่สุดแต่ได้แค่นี้แหละ
    ผมเปิดมีราคา ไม่ออกไม่เป็นไรครับ

รายการนี้เปิด 2000 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

15.Waterman Paris Ballpoint Pen
    ปากกา Waterman แท้ สภาพปานกลาง
    ตัวนี้ตั้งใจเอามาใช้งานเอง พึ่งได้มาสดๆร้อนๆเลย
    มาถึงบ้านกำลังทำความสะอาดเท่านั้นแหละ ถึงรู้ว่าคนขายมันหมกเม็ด
    คือมันจะมีรอยตามตัวนิดหน่อย คนขายมันเลยเอาหมึกสีน้ำเงินทาที่ปากกาไว้
    ผมกลับมาบ้านมาจับมาเช็ดจึงเห็นลอยตามที่ดูในรูปนั่นแหละครับ
    แต่สีไม่ได้เพี้ยนนะ ในรูปที่ผมถ่ายยังเช็ดไม่เสร็จครับ
    คือเอาง่ายๆ มันเป็นแค่รอยจากการใช้งานธรรมดาทั่วไปครับ
    ยังใช้งานได้ปกติ สีเดิมๆ หมึกไม่หมด มีกล่อง Parker ให้ครับ

รายการนี้เปิด 400 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

16.Dell OptiPlex GX520
    รายการนี้ ผมเอามาแจกใหม่นะ เพราะคนที่ได้ไปรอบก่อน เค้าไม่มารับ คงไม่สะดวกจริงๆ เพราะนัดกันหลายรอบมากแล้วไม่มีคนมารับ
    เอาเป็นว่า รอบนี้ ใครอยากได้และอยู่ต่างจังหวัด ท่านช่วยจ่ายค่าส่งเองนะครับ เพราะมันหนักมากๆ
    อ่านให้ดี ก่อนจะเม้นท์ลงชื่อรับของนะครับ จะได้ไม่แย่งสิทธิ์คนที่อยากได้จริงๆ
    รายการนี้แจก Dell GX520 สเป็คก็น่าจะ P4 แรม 756MB HDD40GB ลง WinXP ไว้แล้ว
    ผมได้ติดมากับคอมชุดเล็กล็อตก่อนหน้านี้ ตัวนี้มันหลงมา คิดว่าคงไม่ได้ราคาอะไรมาก
    ดูจากบอร์ด ผมคิดว่าน่าจะ 775 แรมเป็น DDR1 น่าจะอัพได้แถวละ 1GB
    สเป็คนี้ก็น่าจะพิมพ์งาน เล่นเน็ต ดูYT ฟังเพลง ดูหนังได้อยู่ครับ
    ใครสนและมารับเองได้ ลงชื่อไว้ เดี๋ยวสุ่มแจก

แจก

รอยที่เห็นเหมือนรอยช้ำบนสินค้า มันคือรอยฝุ่นในเซนเซอร์ของกล้องผมนะครับ ดูกันดีๆเน่อ

อันไหนบอกเสียก็เสียนะครับ นอกนั้นประกันใจ 7 วันตั้งแต่รับของครับ!!!

กติกาการร่วมประมูล
    1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินในกระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ตามสบาย
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5.ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ เซียร์รังสิต เท่านั้น
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่งจากด้านบน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน โดยยึดจากราคาส่งชิ้นที่ใหญ่สุดเพียงชิ้นเดียว
    7.การประมูลสิ้นสุดวันอาทิตย์ที่ 27/05/61 เวลา 22.30.59
    8.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    9.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนการประมูลปิด 4 ชั่วโมงนะครับ
    10.1.ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับภายใน 24ชม. และชำระเงินภายใน 48 ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    10.2.ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตามลำดับนะครับ(ต้องรับผิดชอบด้วย)
    10.3.สำหรับคนที่ได้แล้วเบี้ยวผมไม่ว่าครับ ตามสบาย แค่ขึ้น Blacklist ผมก็พอ ไม่ประจานที่อื่นด้วย
    11.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 22.30.59 แทน
    12.กติกาพิเศษ!!! ท่านที่ประมูลสินค้าได้ ถ้าโอนหลังจากประมูลสิ้นสุดไม่เกินเที่ยงวันของวันถัดไป(12.00) หลังจากปิดประมูล(ยกเว้นรายการที่แจ้งว่าไม่รวมโปร)
    ผมจะจัดส่งให้ฟรี โดยส่งตามแต่ละหัวข้อให้ เช่น EMSหรือลงทะเบียน (ยกเว้นบางรายการที่อาจลงทะเบียนไม่ได้ จะส่งเป็นธรรมดาแทน)

13.สำหรับลูกค้าท่านใด ที่ประมูลกับผมค่อนข้างถี่ และไม่อยากเสียค่าส่งเยอะ สามารถแจ้งผมให้เก็บของไว้ได้
    โดยที่โอนเฉพาะค่าสินค้าไว้ก่อน และเมื่อพร้อมให้ผมส่ง ก็ค่อยคำนวนค่าส่งกันใหม่อีกที จะได้เสียค่าส่งรอบเดียว

กติกาต่อเวลา!!!
    รายการใดที่มีลงท้ายกำกับว่า "มีกฎต่อเวลา"
    -เมื่อถึงเวลาประมูลสิ้นสุดลง 22.30.59 แล้วมีคนใส่ราคาเพิ่มเติม ให้ต่อเวลาการปิดกระทู้เพิ่มไปเรื่อยๆ ครั้งละ 3 นาที
    -ช่วงที่ต่อเวลา ให้ใส่ราคาขั้นต่ำ 50 บาท ขึ้นไป เพื่อความรวดเร็ว
    -โดยการต่อเวลา จะเป็นการต่อเวลารวมทั้งกระทู้ เฉพาะรายการที่มีกฏต่อเวลาเท่านั้น

ช่องทางการติดต่อผม
    09-9246-9899(สะดวกสุด)
    09-3393-9909(มือถือพัง ออนไลน์บางเวลา)
    Line:Champppkub(พิมพ์ทิ้งไว้ได้เลย ดึกๆหรือเช้าๆจะตอบที)
    FB:Wansompob Boonchoopirach(ออนตลอดเวลา ตอบไว ถ้าจะแอดเพื่อนกรุณาแจ้งด้วย ปกติไม่ได้กดรับมั่วๆครับ ดูทุกคน)

เปลี่ยนรอบส่งของ เป็นส่งเฉพาะวันอังคาร/วันพฤหัสบดี/วันเสาร์ครับ

ตัวอย่างการร่วมประมูล
    หัวข้อรายการที่จะบิด/ราคา/เบอร์ติดต่อ(ลงหรือไม่ลงก็ได้)/ชื่อ(จะใส่ไม่ใส่ก็ได้ แต่ถ้าใส่ก็จะได้รู้จักกัน)
    เช่น
    1.1000000/0867781250/แชมป์

อ่านให้จบ ดูรูปให้ครบ แล้วค่อยประมูลนะครับ จะได้ไม่งอแงทีหลัง!!!

ฝากกด Like เพจ Gadget Box ด้วยนะครับ เอาไว้ติดตามข้อมูล สินค้าเข้าใหม่ ซื้อ-ขายในเพจ ครับ
    https://web.facebook.com/Gadget-Box-1470357946589248/

บุคคลที่มิควรนำไปเป็นแบบอย่าง

User:nosnara
    User:uhhu
    User:wisanu.s
    User:tonevolution
    User:nakia116
    User:lovemouy
    User:Junghnub
    User:ake000
    User:tonsamaa
    User:aiounzar

เหตุผล:ประมูลสินค้าได้แล้วไม่รับผิดชอบ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เยาวชนและเพื่อนๆห้อง Bid Zone จึงขอตัดสิทธิ์ทุกกรณีของยูสเซอร์นี้เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างสืบไป หากท่านใดพบเจอก็ผ่านกันไป

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

จะ 600th แล้ว แต่ยังไม่มีเงินแจก PS4 เลย

OverclockZone Member fluke005's Avatar

Quote Originally Posted by Champppkub View Post
    จะ 600th แล้ว แต่ยังไม่มีเงินแจก PS4 เลย
    ไม่เชื่อออ 55555

OverclockZone Member

1./200
    16./

OverclockZone Member shogun1406's Avatar

1.210

OverclockZone Member renaw's Avatar

1. 1500

ChangNoi97's Avatar
    เด็กต๋าาาายยยย นิ คนกันเอออออง

8 1000
    088 823 5173

OverclockZone Member renaw's Avatar

รายการ 1 ลืมถาม มีใส่ไส้ HD ดว้ยไหม (เผลอๆค่าไส้จะแพงกว่าค่า HDD)

OverclockZone Member shogun1406's Avatar

Quote Originally Posted by renaw View Post
    รายการ 1 ลืมถาม มีใส่ไส้ HD ดว้ยไหม (เผลอๆค่าไส้จะแพงกว่าค่า HDD)
    ของแถมเหรอครับ

10 / 200.- / O946262665 เคี้ยงคนเดิมครับผม

OverclockZone Member thaiphoto's Avatar

2.200
    0803459933 mai

OverclockZone Member boonritt's Avatar

13//200

0862551พัน

Quote Originally Posted by fluke005 View Post
    ไม่เชื่อออ 55555

Quote Originally Posted by renaw View Post
    มีแต่ไม่เยอะนะครับน้า ส่วนใหญ่มีแต่เมะครับ ลูกที่มี HD มันอยู่ดีๆก็พังซะงั้น

MetalEx's Avatar
    Amatanakorn-Bangsan-Pattaya

3.3500/0925659874/blue

OverclockZone Member spoii's Avatar

ลงชื่อรายการ 16. ครับ
    Spoii/0829399983

OverclockZone Member btton4's Avatar

1./1600/0922591920

ลงชื่อรายการที่ 16ด้วยครับ /tonsz/0635649980

10.300
    13.300
    ผมได้ gshock จากพี่ไป
    วิธีทำคือ ต้องตั้ง home time ตามรุ่น ให้เริ่มที่ 00.00จากนั้นตั้งเฉพาะ digital แล้วเข็มจะหมุนเองครับ
    Last edited by taoo; 27 May 2018 at 19:15:54.

suk-em's Avatar
    อ.เมือง จ.ขอนแก่น

16.Dell OptiPlex GX520 / ลงชื่อด้วยครับ

2//250
    16//ลงชื่อครับ

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks